ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการเบิร์นลำโพงของชุดsatธรรมดา เบิร์นซักพัก ต้องสลับคู่หน้ากับหลังมั้ยครับ  (อ่าน 2519 ครั้ง)

ออฟไลน์ NazeNus

• Flat TV member
  • *
ปกติผมเปิดไฟล์เพลงเพิ่อเบิร์นลำโพงแล้ว กดโปรแกรมของyamahaให้มันออก 5.1นะครับ
แต่โดยรวมรู้สึกเสียงคู่หน้าจะดังกว่าคู่หลังอยู่แล้ว เลยคิดว่าการเบิร์นลำโพงของคู่หน้าก้อน่าจะดีกว่า??(รึเปล่า?เพราะมันดังกว่า)

ทีนี้ผมเลยสงสัยว่า ผมเบิร์นผ่านไปซักระยะนึงแล้ว ผมจำเป็นจะสลับคู่หน้าไปอยู่คู่หลังเบริน์ต่อมั้ยครับ (สลับได้เพราะคู่หน้าคู่หลังชุดsat ลำโพงมันเหมือนกัน)
เพื่อลำโพงคู่หลังจะได้ดีขึ้น ตอนดูหนังจะได้เสียงแจ่มๆ

หรือว่ามันก้อเบิร์นหมดล่ะทั้งหมด ไม่ต้องสลับหรอก อะไรประมาณนี้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
กด 5 channel stereo mode เลยครับ ไม่ต้องย้าย ลําโพง เลือกเเผ่นที่ ที่ให้เสียงออกครบ ครับ

ออฟไลน์ NazeNus

• Flat TV member
  • *