ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนเป็นระบบดิจิตอล แล้วระบบจานดาวเทียมยังคงมีอยู่ไหมครับ (มือใหม่ครับ)  (อ่าน 3015 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat001

• LCD TV member
  • **
ถ้าเปลี่ยนเป็นระบบดิจิตอล แล้วระบบจานดาวเทียมยังคงจะมีอยู่ไหมครับ (มือใหม่ครับ)

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
มันคนละส่วนกันครับ ระหว่างการส่งจากภาคพื้นดิน กับการส่งจากดาวเทียม และที่สำคัญระบบดาวเทียม เป็นสัญญาณดิจิตอลมาไม่น้อยกว่า ๑๕ ปีแล้วครับ

ออฟไลน์ wat001

• LCD TV member
  • **
มันคนละส่วนกันครับ ระหว่างการส่งจากภาคพื้นดิน กับการส่งจากดาวเทียม และที่สำคัญระบบดาวเทียม เป็นสัญญาณดิจิตอลมาไม่น้อยกว่า ๑๕ ปีแล้วครับ

คือผมใช้แบบจานดาวเทียม (จานแดงน่ะครับ) ขอถามสั้นๆแบบคนไม่มีความรู้เลยน่ะครับ คือถ้าประเทศเรามีการปรับเปลี่ยนเป็นระบบดิจิตอลเต็มรูปแบบแล้ว เราจะยังสามารถใช้ระบบจานดาวเทียมได้ต่อไปไหมครับ หรือไม่ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????

คือผมใช้แบบจานดาวเทียม (จานแดงน่ะครับ) ขอถามสั้นๆแบบคนไม่มีความรู้เลยน่ะครับ คือถ้าประเทศเรามีการปรับเปลี่ยนเป็นระบบดิจิตอลเต็มรูปแบบแล้ว เราจะยังสามารถใช้ระบบจานดาวเทียมได้ต่อไปไหมครับ หรือไม่ได้แล้วครับ
อ่านข้อความผมใหม่ครับ ผมตอบไปแล้ว ในคำถามชุดนี้

ออฟไลน์ Tao700

• Flat TV member
  • *
ระบบจานยังคงมีเหมือนเดิมครับ