ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเล่น MKV ใน Cengrand 5i-360 ครับ  (อ่าน 2431 ครั้ง)

ออฟไลน์ bordinism

• Flat TV member
  • *
สอบถามเรื่องการเล่น MKV ใน Cengrand 5i-360 ครับ
« เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 08:23:27 pm »
พอดีผมซื้อเครื่องรุ่นนี้มาซักระยะแล้วครับ จากการหาข้อมูลในบอร์ดนี้แหละครับ
เห็นมีกระทู้นึงที่คุยเกี่ยวกับรุ่นนี้ยาวๆเลย แต่ผมไม่ค่อยมีเวลาอ่านเลยครับ
เลยขอรบกวนตั้งกระทู้ถามอันนี้นะครับ

การอ่านไฟล์ MKV เท่าที่ผมใช้มันอ่านได้ทุกไฟล์นะครับ
แต่มันจะเปิดซับได้บางไฟล์เท่านั้น ปัญหามันอยู่ตรงนี้แหละครับ
เพราะส่วนใหญ่หนังที่โหลดมามันก็เป็น MKV หมดเลย

ตอนแรกที่ตัดสินใจเลือกรุ่นนี้เพราะเห็นว่าเล่นไฟล์ Full Rip ได้ดีสุด
ไอ้ผมก็ซื้อทีวี Plasma ตัวใหม่มาพร้อมกันด้วย (PANA รุ่น P50ST60)
เลยอยากดูภาพเทพๆ จากไฟล์ Full Rip อ่ะครับ
แต่พอเอาเข้าจริงหาไฟล์ Full Rip ยากมากเลย มีแต่ MKV เต็มไปหมด

เลยอยากถามว่าเครื่องรุ่นนี้มีการอัพเดท software หรือ firmware อะไรทำนองนี้มั้ยครับ
ที่ทำให้สามารถอ่านซับจากไฟล์ MKV ได้ทุกไฟล์
แล้วถ้ามีผมต้องทำยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ kritkris

• Full LED TV member
Re: สอบถามเรื่องการเล่น MKV ใน Cengrand 5i-360 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 08:38:51 pm »
ไฟล์ full-rip หาไม่ยากหรอกครับ ลองเวบบิท siambit ไม่ก็ เวบเป็ดดูครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกันจะหวังให้มันเล่น mkv เสถียรๆผมว่าคงอีกนานครับ  [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ bordinism

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามเรื่องการเล่น MKV ใน Cengrand 5i-360 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 08:52:08 pm »
เออใช่ครับผมก็มองทางเลือกนี้ไว้เหมือนกันคือแหล่งที่หาไฟล์ Full Rip ได้เยอะ
ว่าจะกำลังหาเลยครับว่ามีเว็บไหนหาง่ายๆ ขอบคุณมากเลยครับคุณ kritkris
เว็บที่ผมโหลดอยู่นานๆ มี Full Rip โผล่มาที