ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้จาน KU Band จานแดง ใช้กล่องอะไรดีครับ  (อ่าน 4572 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat001

• LCD TV member
  • **
ใช้จาน KU Band จานแดง ใช้กล่องอะไรดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ และจาน KU Band จานแดง สามารถรับชมแบบ HD ได้ไหมครับ (มือใหม่ครับ)

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: ใช้จาน KU Band จานแดง ใช้กล่องอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 11:52:34 pm »
จานเป็นแค่องค์ประกอบสำหรับรับสัญญาณจากดาวเทียมครับ ความสำคัญอยู่ที่คุณต้องการดูอะไรมากกว่า  แล้วก็เลือกเครื่องรับให้เหมาะสมกับการใช้งาน

และสิ่งสำคัญ สิ่งที่คุณเลือก "ฟรีหรือต้องจ่าย"

ออฟไลน์ chartvut

• Flat TV member
  • *
Re: ใช้จาน KU Band จานแดง ใช้กล่องอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 11:03:45 pm »
PSI+TRUE

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 08:30:05 pm »
ผมใช้ ็ GMM z HD Lite  ราคา 4,790  บาท ดู Premier  ฟรี 1 ปี

ช่อง SD  ค่อนข้างแย่ ...็ฏ HD  พอดูได้ .. แต่สูขแง True  หรือ จานดำ ไม่ได้

แต่ช่อง HD  เยอะดีครับ ...แต่กว่าจะดูๆได้ โง่อยู่นานเลย 555....

CTH  5 ช่อง  GEO+FOX  อีกประมาณ 5-6 ช่อง....

ผมก้อวาคุ้มดี แต่ตอนนนี้จะไปต่อกับ จานดำแทน