ผู้เขียน หัวข้อ: แนวเสียง wharfedale diamond 121กับqacoustics 2020i กับ AVR ครับ  (อ่าน 4374 ครั้ง)

ออฟไลน์ speck

• Flat TV member
  • *
แนวเสียง wharfedale diamond 121กับqacoustics 2020i กับ AVR ครับ
« เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 12:06:04 pm »
อยากให้ช้่วยเปรียบลำโพง 2 รุ่นนี้ครับ
ใช้ดุหนัง + ต่อ xbox 360 ครับ
ไม่เน้นเบส เน้นมิติ รายละเอียดมากกว่าครับ
ทั้งสองตัวควร match กับ avr ยี่ห้อไหนครับระหว่าง yamaha onkyo denon ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2014, 07:22:29 am โดย speck »

ออฟไลน์ HiFi Tower Staff

• Edge LED TV member
Re: แนวเสียง wharfedale diamond 121กับqacoustics 2020i กับ AVR ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 03:15:42 pm »
เป็นลำโพง style Flat เสียงสะอาดเป็นธรรมชาติทั้งคู่ครับ

wharfedale ได้เนื้อเสียงอิ่ม มีมิติ ชัดลึกกว่า
Q ได้ทางโปร่งหวาน ฟังสบายๆ

อยู่ที่แนวชอบ ทั้ง 2 รุ่นที่ถาม รายะลเอียดใกล้เคียงกัน
ลำโพงแนว flat จับกับแอมป์ได้ง่าย ไม่ค่อยเกี่ยงแอมป์ครับ (เหมือนเดิมขึ้นอยู่กับแนวที่ชอบ)

แต่ดูจากแนวที่ฟัง แอมป์แนะนำเป็น yamaha ครับ ดูหนังชัดดีและเนื้อเสียงสด ไม่เน้นเบสครับ

[กระโดด]

ออฟไลน์ speck

• Flat TV member
  • *
Re: แนวเสียง wharfedale diamond 121กับqacoustics 2020i กับ AVR ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 08:23:49 am »
เป็นลำโพง style Flat เสียงสะอาดเป็นธรรมชาติทั้งคู่ครับ

wharfedale ได้เนื้อเสียงอิ่ม มีมิติ ชัดลึกกว่า
Q ได้ทางโปร่งหวาน ฟังสบายๆ

อยู่ที่แนวชอบ ทั้ง 2 รุ่นที่ถาม รายะลเอียดใกล้เคียงกัน
ลำโพงแนว flat จับกับแอมป์ได้ง่าย ไม่ค่อยเกี่ยงแอมป์ครับ (เหมือนเดิมขึ้นอยู่กับแนวที่ชอบ)

แต่ดูจากแนวที่ฟัง แอมป์แนะนำเป็น yamaha ครับ ดูหนังชัดดีและเนื้อเสียงสด ไม่เน้นเบสครับ

[กระโดด]

ขอบคุณมากครับ จะลองหาฟังเสียงเปรียบเทียบกันครับ