ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแก้ปัญหาLG 690Tดูทีวีดิจิตอล รายการ2ภาษาออกภาษาต่างประเทศตลอด  (อ่าน 3978 ครั้ง)

ออฟไลน์ pipitt88

• Flat TV member
  • *
LG 690T ดูรายการทีวีดิจิตอล

มีปัญหาเวลามีรายการ ที่มีแบบ 2ภาษา เครื่องมันจะเลือกภาษาต่างประเทศตลอด

ต้องมาคอยเปลี่ยนเป็นภาษาไทย พอเปลี่ยนช่องอื่นแล้วกลับมาดูช่องเดิมอีกครั้ง ก็ต้องเลือกภาษากันใหม่ [แทง]

ใครมีวิธีแก้บ้างครับ อยากให้เป็นภาษาไทยก่อน  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ pipitt88

• Flat TV member
  • *
แก้ได้แล้วครับ  [กระโดด]

มันอยู่ตอนset ภาษาครับ จะมีเมนูเลือกภาษา จะแบ่งย่อยเป็น ภาษาของเมนู, ภาษาของเสียง

ของเสียงให้เลือกภาษาไทยครับ เพราะภาษาของเมนูผมเลือกอังกฤษ  [โย่ว]