ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการสั่งซื้อทีวีจากร้าน กทม. ครับ  (อ่าน 1749 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jordjear

• Flat TV member
  • *
ขอสอบถามหน่อยครับ ใครเคยมีประสบการณ์สั่งซื้อทีวีจากร้าน กทม.บ้างครับ (ส่งผ่าน บ.ขนส่ง)
ถ้าเกิดทีวีมีปัญหาภายใน 7วัน จะเคลมสินค้ายังไงครับ ต้องส่งสินค้ากลับไปเองหรือยังไงครับ

ผมสนใจ 55w904 ครับ ร้านแถวบ้าน(ต่างจังหวัด) ขาย48750บาท
เห็นราคา กทม.ขายกันประมาณ 44500 บาท แต่ไม่มั่นใจเรื่องสินค้าและการรับประกันครับ
รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: สอบถามเรื่องการสั่งซื้อทีวีจากร้าน กทม. ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 06:32:32 pm »
ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ จะซื้อของพวกนี้ ผมไม่กล้าใช้บริการการขนส่งพวกนี้หรอกครับ
เห็นการขนของขึ้นลงแล้ว บอกคำเดียวว่าอย่าเสี่ยงดีกว่าครับ
ลองคำนวนค่าใช้จ่ายถ้าไปซื้อที่กรุงเทพแล้วขนมาเอง กับซื้อใกล้บ้าน แล้วราคามันต่างกันมากไหม
ถ้าต่างกันไม่มาก เอาสบายใจดีกว่าครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ Jordjear

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามเรื่องการสั่งซื้อทีวีจากร้าน กทม. ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 08:04:04 pm »
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ ผมก็คิดว่าซื้อร้านใกล้ๆบ้านน่าจะดีกว่าครับ