ผู้เขียน หัวข้อ: สาวก Panasonic มีใครเล่น Digital TV ในตัว ผ่าน Panasonic Plasma รุ่น VT และ ST บ้างยัง  (อ่าน 6006 ครั้ง)

ออฟไลน์ meiji

• Flat TV member
  • *
ขอเสียงหน่อย

ส่วนตัวเล่นกับ VT65  ภาพสวยใช้ได้ ใช้งานง่าย คล่องตัวดี

ออฟไลน์ FatboyZ...

• LCD TV member
  • **
ใช้ ST60 ครับ

ก่อนหน้านี้ก็ลองผิดลองถูกมาหลายอย่างเลยเรื่อง เสารับสัญญาณดิจิตอล

ตัวแรกซื้อของยี่ห้อ SAMART รุ่น ORBIT ราคา หกร้อยกว่าบาท ใช้ได้ไม่ถึงวัน หมุนหนวดกุ้งหาสัญญาณ หมุนไปหมุนมา หักซะงั้น  [ร้องไห้]

ตัวที่สองซื้อเสา Active ยี่ห้อ Createch รุ่น AT-1 เสียบตรงเข้าทีวีเลย จูนหาช่องดิจิตอลไม่ได้ซักช่อง เพราะเป็นเสาที่ต้องต่อผ่านSTB  แล้วต้องเปิดไฟจากSTB มาเลี้ยง ถึงจะค่อยจูนหาได้ ก็เลยเก็บใส่กล่องไว้เหมือนเดิม  [ปาดเหงื่อ]

ตัวที่สามซื้อเสา Active ยี่ห้อ Aconitic รุ่น AN-ATV343 จูนยังงั้ย ยังงัย ก็ได้แค่ 24 ช่อง แถมสัญญาณก็กระตุก จนรู้สึกว่า น่ารำคาญ  [โขกโต๊ะ]

ตัวสุดท้ายเพิ่งซื้อมาเมื่อ 25 เมษายน ที่ผ่านมา ของยี่ห้อ SAMART รุ่น D3E เป็นเสาภายนอก จูนได้ตอนนี้ 38 ช่อง แถมสัญญาณก็นิ่งกว่า ตัวที่สามที่ว่ามาอีกแน่ะ
ตอนนี้คิดว่าคงไม่ซื้อเสาสัญญาณพวกนี้เพิ่มแล้ว ค่อนข้างพอใจแล้วครับ  [โย่ว]

ออฟไลน์ ponpon01

• **
บ้านอยู่ พุทธมณฑล สาย 2   ใช้เสาภายนอกก้างปลาตัวเก่า ที่ใช้รับ ช่อง 3 กะ TPBS คลื่น UHF เดิม
รับสัญญาณได้ครบทุกช่อง สัญญาณนิ่งมาก  ใครอยากดู Digital TV  แนะนำติดตั้งแบบภายนอกดีกว่า
ใช้เสาเดียว  แล้วเอาไปเข้าตลับแยก ดูได้ 3- 4 เครื่องสบาย ๆ   

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
ใช้รุ่น ST60 อยู่ครับ ภาพสวยคมชัดดีมาก โดยเฉพาะช่อง HD อย่าง ไทยรัฐ ทีวี / pptv

ออฟไลน์ meiji

• Flat TV member
  • *
ผมใช้ provision digital antenna มาต่อเข้าทีวีรุ่น vt65 บ้านอยู่แถวเพชรเกษม สัญญานภาพดีมาก ดูรายละเอียดช่องสัญญานเต็ม 10 ทุกช่อง พอใจกับคุณภาพที่ได้จาก vt65 แจ่มจริงๆ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
ใช้ ST60  ครับ  อยู่แถวเดอะมอลล์บางแค - พุทธมณฑลสายสอง   

ใกล้บ้านท่าน ponpon01   ครับ...

แต่ไม่ได้ต่อเลย..  55++   ไม่ได้หยิ่ง.. แต่ต่อไม่เป็นครับ ..  55++ โง่เรื่องนี้มาก 

ใครมีวิธี ช่วยสอนหน่อยครับ  ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง + ต่อยังไงอ่าครับ  [เศร้า] [เศร้า]

• **
ใช้ ST60  ครับ  อยู่แถวเดอะมอลล์บางแค - พุทธมณฑลสายสอง   

ใกล้บ้านท่าน ponpon01   ครับ...

แต่ไม่ได้ต่อเลย..  55++   ไม่ได้หยิ่ง.. แต่ต่อไม่เป็นครับ ..  55++ โง่เรื่องนี้มาก 

ใครมีวิธี ช่วยสอนหน่อยครับ  ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง + ต่อยังไงอ่าครับ  [เศร้า] [เศร้า]
ลองดูนี่ครับ

http://pantip.com/topic/31621992

หนังที่ ก๊อป ไปให้เป็นไงบ้างคับ  พอดีผมไม่ได้ format  ก่อน
ลอง clone ดูเลย 

ลองดูนี่ครับ

http://pantip.com/topic/31621992

หนังที่ ก๊อป ไปให้เป็นไงบ้างคับ  พอดีผมไม่ได้ format  ก่อน
ลอง clone ดูเลย 

ok เลยครับพี่..

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ...   [ปลื่ม]

Hidef เกรด A ล้วน ๆ  [หื่น] [หื่น]

VT60 / ST60 ไม่ต้องต่ออะไรเพิ่ม กดจูนตามปกติได้เลยครับ

ออฟไลน์ teang.chong

• **
สาวก Panasonic มีใครเล่น Digital TV ในตัว ผ่าน Panasonic Plasma รุ่น VT และ ST
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 01:03:55 am »
ผมอยู่จรัญ 29/1 ใช้ ST60 ใช้เสาก้างปลาเหมือนกันครับ พอใจกับภาพขอบ ST60 มากครับ

ช่อง 7 HD ผมว่าโอเคเลยนะครับแต่เหมือนมันดูสว่างเว่อร์ๆยังไงไม่รู้เหมือนกันครับ

อีกอย่างได้ดูกิ๊กดู๋สงครามเพลงสักที รายการนี้ฮามากผมชอบ

ว่าแต่สงสัยท่าน ponpon01 กับ ท่าน suchart  ก๊อปหนังอะไรดูกันเหรอครับ  [หื่น]

VT60 / ST60 ไม่ต้องต่ออะไรเพิ่ม กดจูนตามปกติได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ ท่าน filmman  แสดงว่า ผมแค่ซื้อเสาก้างปลา มาเสียบต่ออย่างเดียวใช่ไหมครับ..

เอ..  แต่มันกดจูนหาช่องยังไงหว่า   [ไม่เอา] [ไม่เอา]

ผมอยู่จรัญ 29/1 ใช้ ST60 ใช้เสาก้างปลาเหมือนกันครับ พอใจกับภาพขอบ ST60 มากครับ

ช่อง 7 HD ผมว่าโอเคเลยนะครับแต่เหมือนมันดูสว่างเว่อร์ๆยังไงไม่รู้เหมือนกันครับ

อีกอย่างได้ดูกิ๊กดู๋สงครามเพลงสักที รายการนี้ฮามากผมชอบ

ว่าแต่สงสัยท่าน ponpon01 กับ ท่าน suchart  ก๊อปหนังอะไรดูกันเหรอครับ  [หื่น]

หนัง Hidef เกรด A น่ะครับท่าน...        (  AV  บางลูก  55++  [หื่น] [หื่น]  )

• **

ขอบคุณมากครับ ท่าน filmman  แสดงว่า ผมแค่ซื้อเสาก้างปลา มาเสียบต่ออย่างเดียวใช่ไหมครับ..

เอ..  แต่มันกดจูนหาช่องยังไงหว่า   [ไม่เอา] [ไม่เอา]

เอารถมารับที่บ้านผม  เด๋วไปช่วยติดตั้งให้คับ   [yes]

เข้า Set up / Digital Menu / Auto Tuning ครับ

ขอบคุณมากครับ ท่าน filmman  แสดงว่า ผมแค่ซื้อเสาก้างปลา มาเสียบต่ออย่างเดียวใช่ไหมครับ..

เอ..  แต่มันกดจูนหาช่องยังไงหว่า   [ไม่เอา] [ไม่เอา]

เอารถมารับที่บ้านผม  เด๋วไปช่วยติดตั้งให้คับ   [yes]

น้ำใจงามจริง ๆ พี่   [ปลื่ม] [ปลื่ม]

แต่ จะดีเหรอครับพี่  ...   ผมขี้เกรงใจง่ะครับ...

...  เด๋วขอไปซื้ออุปกรณ์มาเตรียมก่อนนะ  

เสร็จเรียบร้อยวันไหนแล้วเดี๋ยวผมโทรหาพี่อีกที..  

แหะ แหะ    [หื่น] [หื่น]

เข้า Set up / Digital Menu / Auto Tuning ครับ

ขอบคุณมากเลยครับท่าน filmman  ง่ายขนาดนี้เลย..  ..   [ปลื่ม] [ปลื่ม]

โง่จริงเลยเรา...   [ไม่เอา] [ไม่เอา] [เขย่า] [เขย่า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2014, 03:23:10 pm โดย suchart »