ผู้เขียน หัวข้อ: Egreat r6s vs playon hd3  (อ่าน 5177 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jakgapun

• Flat TV member
  • *
Egreat r6s vs playon hd3
« เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 12:27:06 am »
ช่วยเลือกทีครับมือใหม่ใช้ตัวไหนดี เน้นดูหนัง mkv iso full rip bdiso 3d. อยากได้ทนทานไวไฟในตัวโหลดบิทจากตัวเครื่องได้ดี  พรัอมทั้งบอกข้อดีข้อเสีย ใครใช้ยี่ห้อไหนก้มาแชกันครับผม ^^

ออฟไลน์ LungYang

• Flat TV member
  • *
Re: Egreat r6s vs playon hd3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 08:07:46 pm »
Egreat R6S pro ผมใช้แค่ปีกว่าพังแล้ว มันร้อนนะ ผมเดาไว้แล้วไม่น่าจะอยู่ได้นาน
บางคนก็อยู่ได้นานนะ สงสัยแล้วแต่ดวง

ออฟไลน์ noom9888

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 09:31:19 am »
R6S pro ของผมโมขำๆ ถอดการ์ด+ชุด Wifi ออก เพิ่มฮิตซิงค์การเมนบอร์ดคอมเก่าที่พังแล้วครับ

ออฟไลน์ lookpud

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 12:14:10 pm »
ช่วยเลือกทีครับมือใหม่ใช้ตัวไหนดี เน้นดูหนัง mkv iso full rip bdiso 3d. อยากได้ทนทานไวไฟในตัวโหลดบิทจากตัวเครื่องได้ดี  พรัอมทั้งบอกข้อดีข้อเสีย ใครใช้ยี่ห้อไหนก้มาแชกันครับผม ^^

HD3 + R6S เรื่องการเล่นไฟล์  mkv iso full rip bdiso 3d. ได้ทั้งคู่ค่ะ
แต่ความใสของของภาพ ตามความรู้สึกแล้ว ว่า HD3 ภาพสวย ใสกว่า

และยิ่งถ้าต้องการโหลดบิทด้วยแล้วขอ แนะนำเป็น HD3 เลยค่ะ โหลดง่ายและเร็วกว่า แลนเป็น10/100/1000 เลยจ้า...
ตอนนี้ราคารไม่แรงด้วย ที่นี่เค้าจัดโปรอยู่ ลองสอบถามดูค่ะ
http://www.digilifegadget.com/840508/playonhd-3

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 09:54:37 am »
R6S pro ของผมโมขำๆ ถอดการ์ด+ชุด Wifi ออก เพิ่มฮิตซิงค์การเมนบอร์ดคอมเก่าที่พังแล้วครับ

เย็นลงเยอะไหมครับ..........

พอจะสังเกตุว่า  หลังถอดไวไฟออกแล้ว........ภาพ เสียง  ดีขึ้นไหมครับ

(พอดีที่บ้าน  ถอดตั้งแต่แรก   ไม่ทันได้เทียบ  ๕๕๕)

ออฟไลน์ noom9888

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 09:43:30 am »
@พี่ wat12

ใส่ซิ้งค์แล้วก็เย็นขึ้นเยอะครับ แต่..จะให้ดีกว่านี้คงต้องหาแผ่นซิลิโคนหนามาแปะบนซิ้งค์ เพื่อนำความร้อนไปสู่ฝาครอบเครื่องได้เต็มที่กว่าเดิมครับ ส่วนที่ผมถอดการ์ด+ชุด Wifi ออกเพราะส่วนตัวผมไม่ได้ใช้งานพวก Internet/Lan อะไรพวกนี้ครับ นัยว่าพอไม่มีการ์ด Wifi ก็ไม่มีการจ่ายไฟไปส่วนนี้และการจ่ายไฟไปส่วนอื่นที่สำคัญกว่าได้เต็มที่กว่าเดิมครับ แต่..ที่เห็นผลชัดเลยคือพอไม่มีระบบ Wifi เจ้า R6S Pro บู๊ทไวกว่าเดิมมากครับ ส่วนเรื่องภาพว่าดีขึ้นไหมผมก็ไม่ได้สังเกตุเช่นกันครับพี่

แต่ตอนนี้ Popcorn A200 เป็นเครื่องหลักของผมไปแล้วครับ ให้ภาพที่คมชัดกว่า รายละเอียดดีกว่า โดยเฉพาะรายละเอียดในฉาก/ที่มืดครับ สีสรรธรรมชาติกว่า แต่ก็นะเลยขาดความเป็น Film Look ไปพอสมควรครับ เรื่องเสียงโดยรวมไม่เป็นมวลหนาๆเหมือน R6S Pro เพราะงั้นเลยทำให้ได้ยินเสียงจาก Ch. SL,SR ได้ชัดขึ้นมั้งครับ ส่วนเจ้า R6S Pro ค่อยสลับกลับมาใช้ตอนดูหนัง 3D ครับผม

ตอนนี้กำลังมอง A400 อยู่ครับ รอผลเทส FW ล่าสุดจากพี่ท่านนึงอยู่ครับ ว่า..เรื่อง Sub PGS เป็นอย่างไรบ้าง และแว่วๆว่า A410 กำลังจะเข้าหมายความว่าโอกาสที่ A400 จะลดราคามีความเป็นไปได้ เพราะงั้นตอนนี้ผมก็นิ่งๆรอดูทั้ง FW+ราคาก่อนครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2014, 09:48:38 am โดย noom9888 »

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 10:47:58 am »
@พี่ wat12

ใส่ซิ้งค์แล้วก็เย็นขึ้นเยอะครับ แต่..จะให้ดีกว่านี้คงต้องหาแผ่นซิลิโคนหนามาแปะบนซิ้งค์ เพื่อนำความร้อนไปสู่ฝาครอบเครื่องได้เต็มที่กว่าเดิมครับ ส่วนที่ผมถอดการ์ด+ชุด Wifi ออกเพราะส่วนตัวผมไม่ได้ใช้งานพวก Internet/Lan อะไรพวกนี้ครับ นัยว่าพอไม่มีการ์ด Wifi ก็ไม่มีการจ่ายไฟไปส่วนนี้และการจ่ายไฟไปส่วนอื่นที่สำคัญกว่าได้เต็มที่กว่าเดิมครับ แต่..ที่เห็นผลชัดเลยคือพอไม่มีระบบ Wifi เจ้า R6S Pro บู๊ทไวกว่าเดิมมากครับ ส่วนเรื่องภาพว่าดีขึ้นไหมผมก็ไม่ได้สังเกตุเช่นกันครับพี่

แต่ตอนนี้ Popcorn A200 เป็นเครื่องหลักของผมไปแล้วครับ ให้ภาพที่คมชัดกว่า รายละเอียดดีกว่า โดยเฉพาะรายละเอียดในฉาก/ที่มืดครับ สีสรรธรรมชาติกว่า แต่ก็นะเลยขาดความเป็น Film Look ไปพอสมควรครับ เรื่องเสียงโดยรวมไม่เป็นมวลหนาๆเหมือน R6S Pro เพราะงั้นเลยทำให้ได้ยินเสียงจาก Ch. SL,SR ได้ชัดขึ้นมั้งครับ ส่วนเจ้า R6S Pro ค่อยสลับกลับมาใช้ตอนดูหนัง 3D ครับผม

ตอนนี้กำลังมอง A400 อยู่ครับ รอผลเทส FW ล่าสุดจากพี่ท่านนึงอยู่ครับ ว่า..เรื่อง Sub PGS เป็นอย่างไรบ้าง และแว่วๆว่า A410 กำลังจะเข้าหมายความว่าโอกาสที่ A400 จะลดราคามีความเป็นไปได้ เพราะงั้นตอนนี้ผมก็นิ่งๆรอดูทั้ง FW+ราคาก่อนครับผม

A400 firmware ล่าสุดซับ Pgs ใช้ได้ดีเหมือนชิพ Realtek เลยครับ
A410 น่าจะมาประมาณอาทิตย์หน้า ราคาสูงกว่าเดิมนิดนึงครับ
ปล. เค้าว่า A-410 ทำงานได้เร็วกว่า A-400 เนื่องจากมีแรม 2GB และฟังเพลงเสียงดีกว่าครับ