ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะซื้อทีวีรุ่นเก่าหน่อย(Full HD) แต่ไม่เอาทีวีดิจิตอลในตัวก็ได้ ช่วยแนะนำรุ่นหน่อยครับ  (อ่าน 1185 ครั้ง)

ออฟไลน์ bobbykung

• *
จะซื้อทีวีใหม่ครับ Led 42นิ้ว แต่ไม่ต้องมีดิจิตอลในตัวก็ได้ 3D,Smart TV ไม่มีก็ได้ แน่นอนครับว่ารุ่นเก่าหน่อยแต่ขอเป็นFullHD

ตามความเข้าใจของผมเอง ราคาน่าจะลดลงมา เพราะคนจะซื้อแต่รุ่นใหม่กันเยอะ จึงขอคำแนะนำว่าตัวไหนดีครับ

LG/Pana/Sony สามแบรนด์นี้ มีรุ่นไหนที่แนะนำบ้างครับ พยายามหาในเว็บก็ยัง งงๆอยู่

อีกอย่างครับ ราคามันจะต่างกันมากไหมครับ รุ่นเก่ากับรุ่นใหม่ พอดีมีงบ15000-16000เอง