ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีต่อ hd player ไป avr แล้วให้ภาพออกทีวีทีครับ ผมมือใหม่  (อ่าน 2951 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jakgapun

• Flat TV member
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ

ออฟไลน์ FatboyZ...

• LCD TV member
  • **
ใช้ AVR ยี่ห้อ / รุ่น อะไรครับ

เพราะโดยทั่วไปแล้ว ถ้าเป็น AVR รุ่น ใหม่ๆ จะมีช่องเสียบ HDMI IN ประมาณ 4-5 ช่อง

แล้วก็มี HDMI OUT (ส่วนใหญ่) 1 ช่อง

ให้ท่านต่อยังงี้ HD Player >> HDMI >> HDMI IN (AVR) เลือก ช่องเสียบว่าต้องการเสียบช่องไหน เช่นช่อง Bluray ก็ไปเลือกกดรีโมท AVR ที่ปุ่ม Bluray

จากนั้นใช้ HDMI อีก 1 เส้น ต่อ HDMI OUT (AVR)>> ต่อเข้าช่อง HDMI IN ของ TV (ARC) หรือ ช่องไหนก็ได้ ขึ้นอยู่กับว่า TV มี ช่องเสียบ HDMI กี่ช่อง จากนั้นเลือกกดที่รีโมท TV ว่าท่านเสียบสาย HDMI ที่ช่องไหน ก็กดเลือกช่องนั้น

เท่านี้เองครับ ขอให้เพลิดเพลิน กับความบันเทิงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2014, 08:03:28 am โดย FatboyZ... »