ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องการดูหนัง 3D ครับ  (อ่าน 2934 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pdmj14

• *
รบกวนถามเรื่องการดูหนัง 3D ครับ
« เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 05:53:00 pm »
ไม่แนใจว่าสมควรหรือไม่นะครับ

ผมรบกวนสอบถามเรื่องการดูหนัง 3D บน TV 47LGLA690T ครับ กำลังเล็งรุ่นนี้ไว้

ไม่แน่ใจว่า TV รุ่นนี้ support file สกุลอะไรบ้าง เช่น ISO , MKV ฝั่ง subtilte เพราะผมจะโหลดจาก เวปบิท มาดูซะเป็นส่วนใหญ่ครับ

- ถ้าผมโหลดหนังที่เป็น 3D มาสกุลไฟล์ ISO เอาลง HD แล้วต่อเข้า TV มันจะสามารถอ่านได้ไหม ถ้าอ่านไม่ได้ ผมต้องซื้อ HD player ที่ support มาเพื่อเล่นใช่หรือไม่ครับ

- ถ้าสมมติว่าเล่นได้โดยไม่ใช้ HD player ผมจะทำยังไงให้มันเป็น 3D คือไม่เคยดูแบบนี้เลยไม่มีความรู้เลย มันมี menu ให้เลือก ว่าจะเอา 3D หรือ 2D หรือเปิดเฉย ๆ ก็เป็น 3D เลย

หรือมีบทความอะไรที่ทำให้ผมเข้าใจได้มากกว่านี้ ก็จะดีมากเลยครับ เป็นเทคโนโลยีใหม่ที่ตามไม่ทันจริง ๆ ฮ่า

รบกวนด้วยครับ ตอนนี้งงมากครับ

ออฟไลน์ serm

• Edge LED TV member
  • 3D MKV,ISO > 700 ?????? Click ?????????? ????????
    • 3D Movies Click Here
Re: รบกวนถามเรื่องการดูหนัง 3D ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 11:23:22 am »
ตอบ สั้น ๆ น่ะครับ
1  TV 47LGLA690T   Support MKV + sub ครับแต่ก็ไม่ทุก file นะครับบาง file ทำมาไม่ได้ มาตรฐานที่ tv เล่นได้ก็อ่านไม่ออก
2  file ISO ต้องเล่นกับ HD Player หรือบน คอมพิวเตอร์ เท่านั้น
3  บน TV 3D ทุกยี่ห้อ  มี menu ให้เลือก แปลง ภาพ จาก FIle ให้เป็น 3D sequential แล้วใส่แว่นดูได้เลยครับ ถ้าเป็น file MKV ที่ TV Support โดยไม่ต้อง พึ่งเครื่องเล่น HD Player  (แต่ ISO ต้อง ตามข้อ 2 )