ผู้เขียน หัวข้อ: Led TV + Bluray Player. ต้องใช้เครื่องสำรองไฟไหม  (อ่าน 1394 ครั้ง)

ออฟไลน์ HASAF1

• Flat TV member
  • *
Led TV + Bluray Player. ต้องใช้เครื่องสำรองไฟไหม
« เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 07:41:40 pm »
Led TV + Bluray Player
ใช้ ups ของเครื่ิองคอม มาป้องกันไฟตกไฟเกินไฟกระชากได้ไหมครับ
หรือว่าไม่จำเป็น

ออฟไลน์ zero2

• Edge LED TV member
Re: Led TV + Bluray Player. ต้องใช้เครื่องสำรองไฟไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 12:07:08 am »
ตอนนี้ผมก็เอา ups มาใช้ เพราะที่หอไฟตกไฟดับบ่อย ทีวีพึ่งซื้อใหม่ กลัวมันพัง

ออฟไลน์ nimnim

• Flat TV member
  • *
Re: Led TV + Bluray Player. ต้องใช้เครื่องสำรองไฟไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 10:00:35 am »
จำเป็นครับ ถ้าไฟตกบ่อย ไม่ดีต่อเครื่องใช้ไฟฟ้าแน่ๆครับ