ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ ขอคำแนะนำด้วยครับผม  (อ่าน 1643 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonyjar15

• *
มือใหม่ ขอคำแนะนำด้วยครับผม
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 04:30:58 pm »
สวัสดีครับ ผมมือใหม่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลยครับ คือผมซื้อ DENONโปรชุด AV-X7 ประกอบด้วย DENON AVR-X500BK และ JBL Cinema 510BK ผมเอามาต่อกับคอมฯ PC นะครับ เสียงดีครับผมชอบ (ห้องผมเล็ก) แต่ผมยัง set ค่าไม่เป็นเท่าไหร่เลยครับ ขอถามหน่อยนะครับ

1. เมื่อต่อกับสาย HDMI เสียงใสดีนะครับแต่ถ้านำมาต่อกับสาย digital audio เสียงไม่ค่อยจะดีเลย หรือว่ามันอยู่ที่ไดร์เวอร์เสียงของเรา (งผมต่อกับเมนบอร์ด แบบออนบอร์ดนะครับ)

2. เครื่องDenon เหมาะสำหรับการต่อกับเครื่องเล่นบูลเรย์ และ ทีวี เฉพาะเลยหรือเปล่าครับ

ขอให้ทุกท่านชี้แนะผมด้วยครับ ขอบคุณมากครับ