ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่อยากได้ Android TV Box ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3267 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiar

• *
รบกวนผู้รู้และมีประสบการแนะนำหน่อยครับ คือ ผมอยากได้ Android TV Box แต่ไม่รุจะเอารุ่นไหนยีห้อไหนดี อยากได้ความสามารถตามนี้ครับ ดู 3d ได้(แบบซื้อแว่นมาดูได้) มีแอร์เมาส์ ที่เหมือนพอยเตอร์อ่าครับ มีแอร์เพลยด้วยยิ่งดี(จะต่อipadเล่นเกมกราฟฟิกสวยๆ) สเปคแรงๆ หน่อย quad-core แค่นี้แหละครับ ราคาไม่แพงมาก ไม่เกิน 4500 ยิ่งถูกกว่านี้ยิ่งดีครับ
เท่าที่ดูๆ มา เห็น 3-4 ตัว แต่มันก็ได้อย่างเสียอย่าง และบางอันก็ไม่รุว่ามันดู 3d มีแอร์เมาส์ แอร์เพลไหม และสเปคไม่ถึง quad-core

**ถามอีกหน่อยครับ ถ้าเอามาดู 3d ใช้ Dual-core จะดูได้ไหมครับมีปัญหาไหม กระตุกป่าว แล้วถ้าซื้อแอร์เมาส์ หรือจอยของอย่างอื่นมาใช้ได้ไหมครับ
.com/productdata?id=3002809]http://www.[^_^].com/productdata?id=3002809 เช่นตัวนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2014, 11:01:08 pm โดย tiar »

ออฟไลน์ Smith686

• Flat TV member
  • *
Re: มือใหม่อยากได้ Android TV Box ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 11:29:33 pm »
    ทำไมแอร์เมาท์แพงมากเลย  ใช้เมาท์ที่ใช้กับเครื่องคอมแทนได้หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2014, 11:29:55 pm โดย Smith686 »

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: มือใหม่อยากได้ Android TV Box ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 10:53:35 am »
รบกวนผู้รู้และมีประสบการแนะนำหน่อยครับ คือ ผมอยากได้ Android TV Box แต่ไม่รุจะเอารุ่นไหนยีห้อไหนดี อยากได้ความสามารถตามนี้ครับ ดู 3d ได้(แบบซื้อแว่นมาดูได้) มีแอร์เมาส์ ที่เหมือนพอยเตอร์อ่าครับ มีแอร์เพลยด้วยยิ่งดี(จะต่อipadเล่นเกมกราฟฟิกสวยๆ) สเปคแรงๆ หน่อย quad-core แค่นี้แหละครับ ราคาไม่แพงมาก ไม่เกิน 4500 ยิ่งถูกกว่านี้ยิ่งดีครับ
เท่าที่ดูๆ มา เห็น 3-4 ตัว แต่มันก็ได้อย่างเสียอย่าง และบางอันก็ไม่รุว่ามันดู 3d มีแอร์เมาส์ แอร์เพลไหม และสเปคไม่ถึง quad-core

**ถามอีกหน่อยครับ ถ้าเอามาดู 3d ใช้ Dual-core จะดูได้ไหมครับมีปัญหาไหม กระตุกป่าว แล้วถ้าซื้อแอร์เมาส์ หรือจอยของอย่างอื่นมาใช้ได้ไหมครับ
.com/productdata?id=3002809]http://www.[^_^].com/productdata?id=3002809 เช่นตัวนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ
ตอนนี้ตัวที่ดู 3D ได้จริงๆมีแต่เครื่องที่เป้น Dual core ครับ
เครื่องที่ดู 3D และมีแอร์เมาส์มาพร้อมมีแค่ KURO ราคา 3990 ครับ
MINIX X7 เป็น QUAD CORE มีแอร์เมาส์ ราคา 4200 ที่ digilifegadget ทุกสาขาครับ
MINIX X7 MINI เป็น QUAD CORE ราคา 3700 ที่ digilifegadget ทุกสาขาครับ

ออฟไลน์ tiar

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 07:28:53 pm »
คือตอนนี้รู้มาว่า แอร์เมาส์เอาของอะไรมาใช้ก็ได้ และเขาบอกว่าถ้า ทีวี ไม่รองรับ 3d ก็ดูไม่ได้ถึงเอากล่องที่ดู 3d ได้มาก็ดูไม่ได้ แต่อันนี้ไม่รุจริงป่าวนะครับ
เลยมอง Android TV Box CS968 Quad Core Cortex A9 RK3188 ไปเจอมา 2,990 น่าสนดี แต่ไม่รุดีป่าว ถ้าตัวนี้เทียบกับ himedia q5ii อันไหนดีครับ เพราะราคาพอๆ กัน เน้นดูทีวีหนัง hd ต่อเน็ต หรือ iptv ครับ เล่นเกมบ้าง แล้วก็อื่นๆ ตามฟังชั้นที่มันมีให อีกยังไงก็ดู 3d ไม่ได้ ทีวีผม รุ่น 50PN4500 ครับ

ขอบคุณครับ  :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2014, 07:31:32 pm โดย tiar »