ผู้เขียน หัวข้อ: @ Update!!! ชอบกันนักเลยจัดให้ 4K UHD Atmos DTS-HD MA DTS X ของมันต้องมี @  (อ่าน 264443 ครั้ง)

ออฟไลน์ LLkeng

• OLED TV member
Re: ### HDD พร้อมความบันเทิง สิ้นสุดการรอคอย Fast 7 Update 24/07/58 ###
« ตอบกลับ #666 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 01:51:02 pm »
 [เท่ห์]

สอบถามได้ตลอดนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ somchai2124

• Flat TV member
  • *
ขอบคุณพี่เก่งมากครับที่รับลงหนังให้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ khwan2510

• Full LED TV member
อันที่จริงขายของละเมิดลิขสิทธิ์ ก็ผิดกฎของบอร์ดอยู่แล้ว ยังไงอาศัยที่นี่ทำมาหากินน่าปฎิบัติตามกฎของเวปบ้างก็จะดี บางคนรับโหลด 1 ร้าน 2 กระทู้ ก็ผิดกฎ เอ้าดูกฎของเวปบ้างก็ดี

++++++ ประกาศ !!! กฏการใช้เว็บบอร์ดซื้อขาย LCDTVTHAILAND 2014 +++++++

เนื่องด้วยขณะนี้มี "มิจฉาชีพ" แฝงตัวเข้ามาในเว็บของเราจำนวนมาก
ทางทีมงานจึงอยากให้ทุกท่านใช้ความระมัดระวังในการซื้อขายสินค้าทุกชนิด
โดยเฉพาะพ่อค้าหน้าใหม่และให้โอนเงินก่อนอย่างเดียว ควรจะเช็คประวัติให้ดี หรือใช้วิธีนัดเจอเพื่อรับสินค้าจะดีที่สุดครับ

อ้างถึง
1. การดันกระทู้ขายของ ต้องเว้นระยะ 30 นาที ต่อการดัน 1 ครั้งเท่านั้น

( นับจากเวลาที่แสดงในกระทู้เป็นหลัก )

ยกตัวอย่างเช่นดันครั้งแรกตอน 14.00 น. จะมาโพสท์ดันครั้งถัดไปต้องเป็นหลัง 14.30 น.

2. ร้านค้าสามารถโพสต์กระทู้ขายของได้ "1 ร้านต่อ 1 กระทู้" เท่านั้น

3. ห้ามจำหน่ายของผิดกฏหมายทุกชนิด !!! เช่น หนังผิดลิขสิทธิ์, สินค้าปลอมแปลงเครื่องหมายการค้า เป็นต้น

4. ห้ามตั้งกระทู้ผิดหมวด !!! เช่นตั้งขายของในห้อง "พูดคุย" หรือตั้งขายผิดประเภทสินค้า

5. ทางเว็บ LCDTVTHAILAND เป็นเพียงสื่อกลางในการให้พื้นที่ "ซื้อขาย" เท่านั้น มิได้มีส่วนรับผิดชอบต่อความเสียหายที่ลูกค้าโดนมิจฉาชีพ"คดโกง"

และทางเรายินดีให้ความร่วมมือในการให้ข้อมูลและช่วยเหลืออย่างเต็มที่ครับ

ปล. กฏนี้รวมทุกห้องในหมวดซื้อขาย

ทั้งนี้ขอความร่วมมือจากผู้ค้าและลูกค้าทุกท่านร่วมกันสอดส่องและแจ้งการทำผิดกฏมาได้

ทางทีมงานจะดำเนินการ "ลบกระทู้" และ Ban User ตามความเหมาะสม

ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมมือกันทำให้สังคมในเว็บเรา "น่าอยู่" ยิ่งขึ้น ^^

คำแนะนำ !!! หากท่านไหนสมัครสมาชิกแล้วยังไม่ได้รับ Email ตอบกลับเพื่อยืนยัน !!!

ช่วยกรุณา Email username ของท่านมาที่ [email protected] ครับ

เราจะทำการ Activate ให้ใช้งานได้ครับ

ทีมงาน LCDTVTHAILAND
13/AUG/2014

ขอโทษที ผมไม่ใช่พ่อค้าและคิดว่าหนังที่ผมมีใน Hard Disc 14 ลูก น่าจะดีกว่าหนังของคุณเพราะหลายเรื่องที่ผมมีหาโหลดที่ไหนไม่ได้ ซ้ำทุกเรืรองเป็น File Bluray ผมไม่นิยม MKV การไปเขียนว่าโดนพ่อค้าคนอื่นอิจฉา คุณมโนไปเอง ลองย้อนดูกฎ คุณน่ะปฏิบัติตามกฎไหม ขายของผิดหมวด รับจ้างโหลดหนัง มันผิดชัดๆ ไม่ต้องมาบอกหรอกว่าจะไม่ทำอะไร แค่ไม่ดันให้มันตกไปและไปตั้งกระทู้อีกหมวดก็พอแล้ว

ปล.ผมรู้จักพ่อค้าที่รับจ้างโหลดนะ หนังเยอะกว่าคุณ ราคาถูกกว่าคุณ ดังนั้น อย่าบอกว่าคุณรับจ้างโหลด ราคาดีl

[จิ้ม]
ขอโทษที ผมไม่ใช่พ่อค้าและคิดว่าหนังที่ผมมีใน Hard Disc 14 ลูก น่าจะดีกว่าหนังของคุณเพราะหลายเรื่องที่ผมมีหาโหลดที่ไหนไม่ได้ ซ้ำทุกเรืรองเป็น File Bluray ผมไม่นิยม MKV การไปเขียนว่าโดนพ่อค้าคนอื่นอิจฉา คุณมโนไปเอง ลองย้อนดูกฎ คุณน่ะปฏิบัติตามกฎไหม ขายของผิดหมวด รับจ้างโหลดหนัง มันผิดชัดๆ ไม่ต้องมาบอกหรอกว่าจะไม่ทำอะไร แค่ไม่ดันให้มันตกไปและไปตั้งกระทู้อีกหมวดก็พอแล้ว

ปล.ผมรู้จักพ่อค้าที่รับจ้างโหลดนะ หนังเยอะกว่าคุณ ราคาถูกกว่าคุณ ดังนั้น อย่าบอกว่าคุณรับจ้างโหลด ราคาดีl

ขอโทษนะครับ ใครไปเหยียบตีนพี่ มีปัญหาส่วนตัวโทรมาได้นะครับ พี่จะทำไรก็เรื่องของพี่นะครับ คือไม่ได้อยากรู้อะไรเลยครับ มาเล่าทำไม?

เป็นไรมากมั้ยอ่ะ วางถุงกาวในมือ ก่อนคอมเม้นก็ได้นะ ผมไม่เคยบอกว่ามีหนังเยอะ ไม่เคยบอกว่าหนังผมโคตรดี

หรือว่าพี่จะมาเปิดตัวรับทำในกระทู้ผม แหมเกทับน่าดู ไม่เคยไปบังคับใครให้มาเอาที่ผมนะครับ 

[จิ้ม]

ขอโทษนะครับ ใครไปเหยียบตีนพี่ มีปัญหาส่วนตัวโทรมาได้นะครับ พี่จะทำไรก็เรื่องของพี่นะครับ คือไม่ได้อยากรู้อะไรเลยครับ มาเล่าทำไม?

เป็นไรมากมั้ยอ่ะ วางถุงกาวในมือ ก่อนคอมเม้นก็ได้นะ ผมไม่เคยบอกว่ามีหนังเยอะ ไม่เคยบอกว่าหนังผมโคตรดี

หรือว่าพี่จะมาเปิดตัวรับทำในกระทู้ผม แหมเกทับน่าดู ไม่เคยไปบังคับใครให้มาเอาที่ผมนะครับ 

ไม่มีใครเหยียบครับ แต่กรุณารักษากฎของเวปด้วย ทำมาหากินบนเวปเขา ถ้าไม่เคารพกฎก็ไปทำมาหากินที่อื่นจะดีกว่า

ฐานะการงานผมมั่นคงพอ คงไม่มาเสี่ยงทำอะไรผิดกฏหมายหรอก ผมเป็นนักเล่นไม่ใช่พ่อค้า มโนไปไหมว่าโดนพ่อค้ากลั่นแกล้ง ถ้าคุณไม่ขายของผิดหมวด ผมจะไปยุ่งกับคุณไหม  คงเห็นหมวดนี้เคลื่อนไหวคึกคักเลยมาหาลูกค้าสิครับ เพราะไม่มีคนออกมาพูด พวกพ่อค้าก็เอากันใหญ่ ทั้งๆที่กฎของเวปก็มี ผมไม่ยุ่งกับการขายของผิดกฏหมายหรอก แต่อยากให้สังคมบอร์ดเป็นระเบียบเท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2015, 04:37:16 pm โดย khwan2510 »

ฐานะการงานผมมั่นคงพอ คงไม่มาเสี่ยงทำอะไรผิดกฏหมายหรอก ผมเป็นนักเล่นไม่ใช่พ่อค้า มโนไปไหมว่าโดนพ่อค้ากลั่นแกล้ง ถ้าคุณไม่ขายของผิดหมวด ผมจะไปยุ่งกับคุณไหม  คงเห็นหมวดนี้เคลื่อนไหวคึกคักเลยมาหาลูกค้าสิครับ เพราะไม่มีคนออกมาพูด พวกพ่อค้าก็เอากันใหญ่ ทั้งๆที่กฎของเวปก็มี ผมไม่ยุ่งกับการขายของผิดกฏหมายหรอก แต่อยากให้สังคมบอร์ดเป็นระเบียบเท่านั้นเอง

ทำไมคนอื่นขายแบบผม ขุ่นพรี่ ไม่เผือกมั้งมั้งล่ะครัช ถถถถถ

รึคนที่มีฐานะมั่นคง คงชอบเลือกปฏิบัติ รังแกแต่คจนเฉพาะผม

ผู้ดีอย่างพี่ อย่าลดตัวมาเล่นกะผมเลย ผมเป็นพวกไม่มีอะไรเสีย.

โธ่ๆๆๆๆ พ่อคนฐานะมั่นคงพอ เเต่ก็โหลดหนังฟรีดู แถมคุยซะดูดี ไม่อุดหนุนแผ่นลิขสิทธฺิล่ะครับ พอคนมีฐานะ ถถถถถ

อีกอย่างผมยืนยันคำเดิม ไม่เคยบอกว่าพ่อค้ากลั่นแกล้ง ใครมโนไปคิดเอาเองนะ จบเหอะนะ ผมคงไม่ต่อปากต่อคำกับขุ่นพรี่อีกต่อไปแล้ว

ถูกผิด เว็บมาสเตอร์ตัดสิน รึพี่เป็น?

ฐานะการงานผมมั่นคงพอ คงไม่มาเสี่ยงทำอะไรผิดกฏหมายหรอก ผมเป็นนักเล่นไม่ใช่พ่อค้า มโนไปไหมว่าโดนพ่อค้ากลั่นแกล้ง ถ้าคุณไม่ขายของผิดหมวด ผมจะไปยุ่งกับคุณไหม  คงเห็นหมวดนี้เคลื่อนไหวคึกคักเลยมาหาลูกค้าสิครับ เพราะไม่มีคนออกมาพูด พวกพ่อค้าก็เอากันใหญ่ ทั้งๆที่กฎของเวปก็มี ผมไม่ยุ่งกับการขายของผิดกฏหมายหรอก แต่อยากให้สังคมบอร์ดเป็นระเบียบเท่านั้นเอง

ทำไมคนอื่นขายแบบผม ขุ่นพรี่ ไม่เผือกมั้งมั้งล่ะครัช ถถถถถ

รึคนที่มีฐานะมั่นคง คงชอบเลือกปฏิบัติ รังแกแต่คจนเฉพาะผม

ผู้ดีอย่างพี่ อย่าลดตัวมาเล่นกะผมเลย ผมเป็นพวกไม่มีอะไรเสีย.

โธ่ๆๆๆๆ พ่อคนฐานะมั่นคงพอ เเต่ก็โหลดหนังฟรีดู แถมคุยซะดูดี ไม่อุดหนุนแผ่นลิขสิทธฺิล่ะครับ พอคนมีฐานะ ถถถถถ

อีกอย่างผมยืนยันคำเดิม ไม่เคยบอกว่าพ่อค้ากลั่นแกล้ง ใครมโนไปคิดเอาเองนะ จบเหอะนะ ผมคงไม่ต่อปากต่อคำกับขุ่นพรี่อีกต่อไปแล้ว

ถูกผิด เว็บมาสเตอร์ตัดสิน รึพี่เป็น?

คุณไปดูอีกคนที่ขายแบบคุณสิ ผมเตือนเขาครั้งเดียว เขายังมีความรับผิดชอบมากดว่าคุณอีก ผมเล่นแผ่นแท้มาเยอะ ถึงผมจะมาโหลดหนังฟรี ผมเอามาขายไหม คุณน่ะผิดกฎเห็นๆยังมีหน้ามาแถอีก ไม่เคยบอกว่าโดนกลั่นแกล้ง ไปอ่านดูหน้าแรกสิ คุณเขียนทำนองอะไร ถ้าเกิดเจ้าหน้าที่ทางการมาตรวจพบว่าเวป LCD อนุญาตให้ขายของผิดกฎหมาย แล้วเวปเกิดโดนปิด คุณมีปัญญารับผิดชอบไหม กะอีกแค่ให้คุณไปขายของอีกโหมดนึง ทำจะเป็นจะตาย ถ้าขาย Hard Disc อย่างเดียวก็ไม่ผิดหรอก แต่นี่มีโหลดหนังด้วย ถ้าคุณไม่ดัน Reply ตัวเองเป็นร้อย ผมคงไม่ยุ่งหรอก คนอื่นเขาดันแค่หลักสิบ ซ้ำหนังเป็นของตัวเอง ผมจะไปยุ่งกับเขาทำไม แค่คุณขายถูกหมวดแค่นี้ยังทำไม่ได้ นับประสาอะไรหากมีเรื่องยากกว่านี้ก็คงทำไม่ได้เช่นกัน หรือให้ผมฟ้องไปที่เวปมาสเตอร์ไหม คุณหรือผมผิดกันแน่ กล้าไหมล่ะ