ผู้เขียน หัวข้อ: Transfer ช้า + ไม่เสถียร เกี่ยวกับ HD PLAYER ไหมครับ ถ้าใช่แนะนำเปลี่ยนหน่อยครับ  (อ่าน 3069 ครั้ง)

ออฟไลน์ born009

• *
รูปแบบการต่อ
Internet > Modem Cable > [LAN]Router > [LAN]NAS > [Wifi&LAN]HD Player > [HDMI]Smart TV

Modem Cable : Cisco [True]
Router : Asus RT-N12 Wifi N
HD PLAYERS : CUBE X-Zyte Pro 200 mini + USB Wifi 300Mbps PW-DN523 แถมมากะเครื่อง
NAS[HDDที่เก็บไฟล์หนัง] : Buffalo Cloud Station CS-X1.0

ปัญหา: Transfer rate ได้ที่แสดงผลหน้า HD Players  4000-14000 Kbits/S  แต่ตอนเปิดเครื่องใหม่ๆ 20000-30000Kbits/S แต่ก็จะลดลงมาที่ค่อข้างตัน

ผล : เปิดหนัง Bitrate สูงๆ ดูไม่ได้  VCD,DVD ไม่มีปัญหา HDมีกระตุกบ้าง 3DหรือHDไฟล์ใหญ่ ดูไม่ได้เลยครับค้าง

ไม่ทราบว่าน่าจะแก้ไขส่วนไหนก่อนครับ

ออฟไลน์ born009

• *
รบกวนแนะนำด้วยครับ