ผู้เขียน หัวข้อ: ps3 + sony w904a ดูหนัง 3D แผ่นแท้ไม่ได้  (อ่าน 2974 ครั้ง)

ออฟไลน์ GodSlaYeRz

• *
ps3 + sony w904a ดูหนัง 3D แผ่นแท้ไม่ได้
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 05:11:47 pm »
พอดีเพิ่งจัด THOR The Dark World 3D แผ่นแท้มา อยากลอง 3D
เปิดแล้วดูไม่ได้อะครับ มันบอกว่าเครื่องเล่นไม่รองรับ - -"
ต้องปรับอะไรที่ PS3 หรือ ทีวีปะครับ

ที่ทีวีผมแค่กดปุ่ม 3D แล้วมันจะมีโหมดให้เลือกอยู่ แต่ก้อเข้าไปดูหนังไม่ได้

ตอนแรกคิดว่าเปนที่สาย HDMI ของผมมันเปน 1.3 เลยนั่งรถไปซื้อ
Jericoh มา 2100 บาท   ตอนนี้ยังดูไม่ำด้เลยครับ เศร้า T T

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ bunga

• LCD TV member
  • **
Re: ps3 + sony w904a ดูหนัง 3D แผ่นแท้ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 08:02:33 am »
ไม่ทราบว่า แก้ได้ หรือยัง ครับ

ลองไปปรับค่า Display setting บน PS3 ครับ ทำตามนี้ เลยครับ ไม่ยาก ครับ

https://support.us.playstation.com/app/answers/detail/a_id/2125/~/configuring-playstation-3-for-3d-output

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: ps3 + sony w904a ดูหนัง 3D แผ่นแท้ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 03:49:29 pm »
ต้องขอถามก่อนครับ
ไม่ทราบว่าเครื่องPS3ของท่าน ใช่เล่นแต่แผ่นแท้อย่างเดียว หรือว่าไปแปลงต่อเล่นกับฮาร์ดดิสครับ
ถ้าเล่นแผ่นแท้อย่างเดียว ต่อสายแลนอัพเกรดเครื่องเลยครับ ให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด เล่นได้ทั้งแผ่นแท้-แผ่นเทียม
แต่ถ้าต่อฮาร์ดดิสเล่น ก็คงจะอัพเกรดไม่ได้ เพราะถ้าอัพเกรดแล้ว สามารถชมหนังได้ แต่ก็จะอดเล่นเกมจากฮาร์ดดิสครับ