ผู้เขียน หัวข้อ: ควรซื้อ 3d blu-ray player ไหมครับ ถ้ามี PS3 อยู่แล้วครับ ถ้าดูหนัง 3D ครับ  (อ่าน 6963 ครั้ง)

ออฟไลน์ bunga

• LCD TV member
  • **
ควรซื้อ 3d blu-ray player ไหมครับ ถ้ามี PS3 อยู่แล้วครับ ถ้าดูหนัง 3D ครับ

กำลังสงสัยว่า ภาพมันต่างกันมากไหม ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ theprakcityz

• *
    • àÊ×éÍÊ¡ÃÕ¹
น่าติดตามเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ keanoob

• Flat TV member
  • *
PS3 เล่นแผ่น BD 3D ได้ ไม่มีปัญหาครับ
คุณภาพของภาพไม่น่าต่างกันเท่าไหร่
เพียงแต่หัวอ่านจะทำงานหนักขึ้น
เพราะทั้งอ่านแผ่นหนัง-แผ่นเกม
 [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ bunga

• LCD TV member
  • **
PS3 เล่นแผ่น BD 3D ได้ ไม่มีปัญหาครับ
คุณภาพของภาพไม่น่าต่างกันเท่าไหร่
เพียงแต่หัวอ่านจะทำงานหนักขึ้น
เพราะทั้งอ่านแผ่นหนัง-แผ่นเกม
 [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

พอแนะนำ รุ่นได้ไหม ครับ งบไม่เกิน 15000 ครับ กลัวหัวพัง

เห็นบอกว่า PS3 ไม่รองรับเสียง Dolby TrueHD ถ้าเล่นหนัง 3 มิติ ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ keanoob

• *
แนะนำอะไรครับ
ถ้า 3d blu-ray player ต้องรอท่านอื่นตอบนะครับ
เพราะไม่มีความรู้เลย

ปกติผมใช้ PS3 ดูหนังสามมิติ ต่อออกลำโพงสเตอริโอธรรมดา
ห้องเล็กๆ ไม่ซีเรียสเรื่องระบบเสียงเท่าไหร่

คงใช้ไปจนพัง แล้วก็ซื้อ PS3 เครื่องใหม่มาใช้ต่ออยู่ดี
เพราะเป็นปลายเจนแล้ว เครื่องราคาไม่แพง 7000-9000 ใช้ได้สองอย่าง
คุ้มครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
ตอนนี้เครื่องบลูเลย์สามดี แบบที่เป็นโฮมเธียร์เตอร์ด้วยราคาถูกมีหลายยี่ห้อหลายรุ่น
แถมต่อฮาร์ดดิสอ่านไฟล์ได้หลากหลาย ลองมองพวกนี้ดูด้วยก็ได้ครับ
เครื่องPS3ผมก็ใช้ชมหนังแผ่นสามดีบางที เวลาชาร์ตจอย ภาพที่ได้ก็แจ่มชัดดีครับ ไม่มีปัญหา
แต่ความเห็นส่วนตัวผม แยกเครื่องเล่นจะดีกว่าครับ มันครบเครื่องกว่า

ออฟไลน์ MAHKHAN

• *
ผมไม่มีเครื่องเล่น BD นะครับ ps3 ก็ไม่มีครับ ไม่อาจตอบได้ว่าภาพดีกว่า ไฟล์หรือเปล่า

แต่ผมซื้อ ลูกผสม HD แอนดรอยด์ บอกซ์มาใช้ แบบที่ใส่ ฮาร์ดดิส์ข้างในได้ ( รองรับ 3D ทุกประเภท รองรับเสียง HD TRUE HD ได้หมด)

โหลดไฟล์ Full rib มาดู ไฟล์ iso ก็เล่นได้ไม่กระตุก อย่าง 3D เรื่อง HOBBIT ขนาด 50 กว่า GB ก็เล่นได้ครับ ภาพสวยชัดมากๆเลย

และลองโหลดไฟล์ MKV ที่เล็กลงมาหน่อย ประเภท 10 กว่า GB จนถึง 3 GB กว่าๆ ก็ชัดดีครับ เป็นอีกทางเลือกครับ ให้ร้านเปิดให้ดูเลยครับ

ยิ่งถ้าเล่น Web bit จะคุ้มมากๆครับ ผมมันสายใต้ดิน โหลดฟรีอย่างเดียวครับ ^  ^

ออฟไลน์ tentenkung

• *
สายใต้ดินเหมือนกันครับ ไม่มีเครื่องเล่นอะไรทั้งนั้น เอาคอมมาต่อสาย HDMI ดูหนังเล่นเน็ตบนทีวี สบายใจเฉิบๆ  [หื่น]

ออฟไลน์ f_chayon

• *
เคยเทียบ PS 3 กับ Pioneer LX 54 เห็นได้ชัดครับเรื่อง ความใส ความละเอียด ความลึกของภาพ  ทดสอบกับ LG 3D LED 6200