ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพี่น้องพ้องพี่ ที่ไช้ ONKYO ครับ  (อ่าน 1145679 ครั้ง)

ออฟไลน์ Papa_Cheetah

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพี่น้องพ้องพี่ ที่ไช้ ONKYO ครับ
« ตอบกลับ #774 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 07:48:53 pm »
ถามนิดนะครับ 717 ผม มีอาการติดๆดับ เป็นอะไรเหรอครับ ผมลองเช็คสายไฟแล้ว ไม่ได้มีปัญหา

ออฟไลน์ LossLess

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพี่น้องพ้องพี่ ที่ไช้ ONKYO ครับ
« ตอบกลับ #775 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 11:09:37 am »
สวัสดีครับใช้ ONKYO HT-S4505 ครับ ขอสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ
- เวลาดูหนังจาก HD Player พอกดปุ่ม Pause แล้วกดปุ่ม Play จะมีเสียงดัง "ปุ" ที่ลำโพงไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ แล้วเป็นอันตรายต่อระบบมั๊ยครับ
- ควรตั้ง Crossover กี่ Hz และระดับ Volume ที่หลัง Subwoofer กี่นาฬิกาครับ เพื่อให้ได้เสียงเบสที่กระชับ และไม่บวมลอย ไว้สำหรับดูหนังฟังเพลงครับ
- ควรตั้งลำโพงเป็นในชุดเป็น Small หรือ Large ครับ แล้ว 2 อันนี้ต่างกันยังไงครับ
- คำสั่ง Double Bass ควรปิดหรือเปิดครับ แล้วมีหน้าที่อะไรครับ

ขอบคุณมากครับ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ varina

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #776 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 12:05:59 pm »
ถามนิดนะครับ 717 ผม มีอาการติดๆดับ เป็นอะไรเหรอครับ ผมลองเช็คสายไฟแล้ว ไม่ได้มีปัญหา

รบกวนอธิบายเพิ่มเติมหน่อยสิครับ ว่าตอนที่ดับ นั้นทำอะไรบ้าง ต่ออะไรไว้บ้างครับ ไฟบ้านมีตกไหมครับ

เพราะที่ผมใช้ตอนนี้ไม่เคยดับครับผม หรือเพราะผมมีปลั๊กกันไฟกระชากรึเปล่าก็ไม่แน่ใจนะครับ

ออฟไลน์ Decemberboy

• *
« ตอบกลับ #777 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 02:19:26 pm »
TX-NR414 ต้องตั้งค่าเมนูตรงไหนหรือเปล่าคับ ให้ถอดระบบเสียงแบบอัตตโนมัติเองเลยอ่ะคับ  มือใหม่ Onkyo ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ konanja

• *
« ตอบกลับ #778 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 12:53:32 am »
มี 616 อยู่ ถ้า Up เป็น 818 เสียงต่างกันมากไหม
ใช้คู่กับชุด Polk Audio Rti Series (RTi A7 + A3 + CSi A4 + PSW110) อยู่ครับ

ออฟไลน์ Papa_Cheetah

• *
« ตอบกลับ #779 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 05:24:36 pm »

รบกวนอธิบายเพิ่มเติมหน่อยสิครับ ว่าตอนที่ดับ นั้นทำอะไรบ้าง ต่ออะไรไว้บ้างครับ ไฟบ้านมีตกไหมครับ

เพราะที่ผมใช้ตอนนี้ไม่เคยดับครับผม หรือเพราะผมมีปลั๊กกันไฟกระชากรึเปล่าก็ไม่แน่ใจนะครับ

ก่อนหน้านี้เคยมีไฟตกบ้างครับ แต่อาการพึ่งมาออก ก็ดูปกติครับทั้งhdplayer แล้วก็กล่อง gmm มันอยากจะดับก็ดับเลยบางทีก็ติดทันที บางทีก็ยังไม่ติด มีเสียงดังแต๊กๆ

เดี๋ยวก็มา แต่ถ้าดูกล่องgmm โดยไม่เปิดavr(ใช้ฟั่งชั่น hdmi passthough)นานแค่ไหนก็ดูได้ ใจอยากจะยกไปส่งเอง แต่บริษัทดันเปิดแค่ จ-ศ สงสัยต้องส่งผ่าน powerbuy

ออฟไลน์ jingjokub

• *
« ตอบกลับ #780 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 11:03:28 am »
ใครพอทราบวิธีเซ็ทรีโมทของ Onkyo รุ่น HT-S4505 ให้เปิด-ปิด TV LG รุ่น LA6910 ได้มั่งครับ

ใครทำได้ผมรบกวนขอวิธีโดยละเอียด พร้อม Code Remote ตรงรุ่นทีนะครับ

ลองหาวิธีผ่านเน็ท ทุกวิถีทางแล้วครับ ทำไม่ได้ซะที ขอบคุณล่วงหน้าครับ

[ไม่เอา] [ไม่เอา] [ไม่เอา]

ออฟไลน์ flukkung

• *
« ตอบกลับ #781 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 12:09:57 pm »
ขอถามหน่อยครับ Onkyo 717 ผมจะต่อ แบบ 5.1 แล้วตัว Surround หลัง นี้ผมจะต้องเสียบ Surround ตรงรูไหนครับ มันมี Surround Back left กับSerround left รบกวนหน่อยครับไม่เคยเล่นเครื่องเสียงเลยยังงงงอยู่ครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ หนึ่ง..bk51

« ตอบกลับ #782 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 04:36:27 pm »
ขอถามหน่อยครับ Onkyo 717 ผมจะต่อ แบบ 5.1 แล้วตัว Surround หลัง นี้ผมจะต้องเสียบ Surround ตรงรูไหนครับ มันมี Surround Back left กับSerround left รบกวนหน่อยครับไม่เคยเล่นเครื่องเสียงเลยยังงงงอยู่ครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]
เสียบตรงSerround left ครับจะเป็น5.1

• *
« ตอบกลับ #783 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 05:29:22 pm »
เสียบตรงSerround left ครับจะเป็น5.1

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bamas

• *
« ตอบกลับ #784 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 10:17:54 am »
ช่วยหน่อยครับ ht s3500 เครื่องไม่ตอบสนองใดๆเลย คือวันนี้พอเปิดเครื่องมารีโมทเอย ปุ่มกดต่างๆบนเครื่องเอย ใช้ไม่ได้ครับ
ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้สาเหตุไหมครับ จะเคลียร์หน้าจอก็ทำไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ Mahaniyom

• *
« ตอบกลับ #785 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 03:15:03 pm »
รบกวนชี้เป้า s4505 ให้หน่อยครับ มือใหม่หัดเล่นครับ เลยอยากเริ่มแบบ in the box ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ varina

« ตอบกลับ #786 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 05:19:02 pm »

ก่อนหน้านี้เคยมีไฟตกบ้างครับ แต่อาการพึ่งมาออก ก็ดูปกติครับทั้งhdplayer แล้วก็กล่อง gmm มันอยากจะดับก็ดับเลยบางทีก็ติดทันที บางทีก็ยังไม่ติด มีเสียงดังแต๊กๆ

เดี๋ยวก็มา แต่ถ้าดูกล่องgmm โดยไม่เปิดavr(ใช้ฟั่งชั่น hdmi passthough)นานแค่ไหนก็ดูได้ ใจอยากจะยกไปส่งเอง แต่บริษัทดันเปิดแค่ จ-ศ สงสัยต้องส่งผ่าน powerbuy

จริงๆ ผมก็เคยดับไป สองครั้งเอง แบบไม่ทราบสาเหตุเช่นกันครับ สงสัยต้องเข้าศูนย์จริงๆล่ะครับถ้างั้น

ออฟไลน์ Artygallery

• *
« ตอบกลับ #787 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 09:41:47 pm »
414 + 330T เอาไว้ฟังเพลงเป็นหลัก ข่มขืนดูหนังไม่มาก เป็นยังไงบ้างครับ กำลังจะไปสู่ขอแล้ว ขอความเห็นครับ
TV : Philips LED 46PFL6606
HD player : Egreat R-200S
HDMI Cable : Increcable IWH20 V1.4
Power strip : ... .... 6

ออฟไลน์ 12345678910

• **
« ตอบกลับ #788 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 10:15:47 am »
รบกวนชี้เป้า s4505 ให้หน่อยครับ มือใหม่หัดเล่นครับ เลยอยากเริ่มแบบ in the box ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ห้างสรรพสินค้าพวกเซนทรัล เดอะมอลล์ โฮมโปร มีขายทุกสาขาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2013, 10:16:34 am โดย 12345678910 »

• *
« ตอบกลับ #789 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 09:58:51 am »
Onkyo 717 เวลาเราปิดเครื่องเปิดใหม่ทุกครั้ง ค่า ความดัง Sub จะไปอยู่ที่ -15 กับ ความดัง Center มันจะไปอยู่ที่ -5 ตลอดเลยแบบนี้ปกติไหมครับ เปิดที่ไรต้องเข้ามาตั้งค่า 2 ค่านี้ตลอด หรือผมตั้งผิดครับ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ oak3061

• **
« ตอบกลับ #790 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:55:40 am »
สวัสดีครับใช้ ONKYO HT-S4505 ครับ ขอสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ
- เวลาดูหนังจาก HD Player พอกดปุ่ม Pause แล้วกดปุ่ม Play จะมีเสียงดัง "ปุ" ที่ลำโพงไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ แล้วเป็นอันตรายต่อระบบมั๊ยครับ
- ควรตั้ง Crossover กี่ Hz และระดับ Volume ที่หลัง Subwoofer กี่นาฬิกาครับ เพื่อให้ได้เสียงเบสที่กระชับ และไม่บวมลอย ไว้สำหรับดูหนังฟังเพลงครับ
- ควรตั้งลำโพงเป็นในชุดเป็น Small หรือ Large ครับ แล้ว 2 อันนี้ต่างกันยังไงครับ
- คำสั่ง Double Bass ควรปิดหรือเปิดครับ แล้วมีหน้าที่อะไรครับ

ขอบคุณมากครับ

[ปลื่ม]
เป็นเหมือนกัน ครับ แต่ของผมใช้  เมอร์ดิเอ็ดเตอร์ 500*2 คาดว่าเป็นที่ กล่อง HD ครับ   ก่อนหยุดหรือปิด ก็  ตัดเสียงที AV ก่อนครับ

ออฟไลน์ eak 01

• *
« ตอบกลับ #791 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 05:39:41 pm »
Onkyo 717 เวลาเราปิดเครื่องเปิดใหม่ทุกครั้ง ค่า ความดัง Sub จะไปอยู่ที่ -15 กับ ความดัง Center มันจะไปอยู่ที่ -5 ตลอดเลยแบบนี้ปกติไหมครับ เปิดที่ไรต้องเข้ามาตั้งค่า 2 ค่านี้ตลอด หรือผมตั้งผิดครับ   [ปลื่ม]

เข้าไปตั้งค่าลำโพงใหม่ที่    setup menu(home)    ----+    speaker sutup    ----+    level calibration    ----+

ลองดูครับ