ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพี่น้องพ้องพี่ ที่ไช้ ONKYO ครับ  (อ่าน 1145721 ครั้ง)

ออฟไลน์ zerocenter

• Edge LED TV member
Re: รวมพี่น้องพ้องพี่ ที่ไช้ ONKYO ครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 11:06:42 pm »
 [เท่ห์] เร่ง (โวลุ่ม ) กันบ้างซิครับพี่น้อง ONKYO อย่าจืดจางห่างหายกันไปเลยนะครับ เผื่อเป็นข้อมูลไห้ผู้ที่กำลังมองหานะครับ แลกเปลี่ยนกัน ข้อดีข้อเสีย

ออฟไลน์ lightfellow

• *
Re: รวมพี่น้องพ้องพี่ ที่ไช้ ONKYO ครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 11:10:40 pm »
ขอบคุณ ทางร้าน Sangchai นะคับ ที่เข้ามาตอบให้

ไงผมก็คง ซื้อกับที่ ร้าน Sangchai เพราะบริการดีมากๆเลยคับ

2 - 3 เดือนที่ผ่านมา ผมก็พึ่ง หมดไปกับทางร้าน 3 หมื่นกว่า เพราะ 42LH50 คับ

ไงก็ขอให้ขายดีๆนะคับ

ถ้าจัวใหม่มาแล้วได้ราคา รบกวนบอกหน่อยก็ดีนะคับ แต่ถ้า 3หมื่นกว่า คงไม่ไหวนะคับ
ถ้า 2 กลางๆพอสู้คับ เพื่อ 7.1

ของผมกำลังเหยียบแสนคับ
พลาสมา อองเกียว แอร์ ตู้เย็น รอบ้านเสร็จก่อน จ่ายจิง คงเหยียบแสน

ออฟไลน์ แดงไรเดอร์

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 08:47:23 am »
ใช้ออนเกียว รุ่น sr 806  อยู่ครับแต่ใช้ไม่ค่อยเป็นเลย  ไม่มีคู่มือภาษาไทยนะ  อยากได้คำแนะนำ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 10:59:09 am »
 [เท่ห์] ไม่ได้อะไร ตรงไหน ถามใถ่ พี่น้องONKYOในบอร์ดได้เลยครับ เป็นคู่มือสนทนา นะครับ ดีกว่าคู่มือภาษาไทยครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:02:47 am »
ใช้ออนเกียว รุ่น sr 806  อยู่ครับแต่ใช้ไม่ค่อยเป็นเลย  ไม่มีคู่มือภาษาไทยนะ  อยากได้คำแนะนำ
[เท่ห์]ไม่ได้อะไรตรงไหน ถามใถ่พี่น้องONKYOในบอร์ดได้เลยครับ เป้นคู่มือสนทนา ดีกว่าคู่มือภาษาไทยครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 10:09:38 pm »
 [เท่ห์] พี่น้องครับ แสดงพลัง ONKYO กันหน่อยครับ เงียบเหงา  มานาน

ออฟไลน์ kw4175

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 05:28:19 pm »
ใช้รุ่น CS515 เป็นชุดฟังเพลงในห้องนอน ยังไม่เปลี่ยนสายไฟAC เลยครับ
มีรุ่นแนะนำหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 07:53:30 am »
สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่นะครับ ตอนนี้ใช้ ONKYO TX-SR506 คู่กับชุดลำโพง 4700 อยู่ครับ เสียงใสดีครับไม่ผิดหวังเลยครับที่ซื้อครับ
ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 08:04:09 am »
 [เท่ห์]ยินดีต้อนรับครับ ขอให้มีความสุข ชุดที่ซื้อนะครับ ยังไงถ้ามีข้อเสีย ก็บอกกล่าวเล่าสิบ แก่พี่น้องชาวเราด้วย นะครับ                                               เห็นท่าน บอกว่า ใช้รุ่น 506 ลำโพง 4700 แล้วซัพล่ะครับ ใช้ตัวไหน 204 หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 05:55:50 pm »
[เท่ห์]ยินดีต้อนรับครับ ขอให้มีความสุข ชุดที่ซื้อนะครับ ยังไงถ้ามีข้อเสีย ก็บอกกล่าวเล่าสิบ แก่พี่น้องชาวเราด้วย นะครับ                                               เห็นท่าน บอกว่า ใช้รุ่น 506 ลำโพง 4700 แล้วซัพล่ะครับ ใช้ตัวไหน 204 หรือเปล่าครับ

SUB ยังไม่ได้ซื้อครับ กำลังดูๆอยู่ครับพอจะแนะนำได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:08:13 pm »
 [เท่ห์]ถ้าให้เข้าชุดเข้าพวก ก็รุ่น 204 ของ ONKYO ครับ  ที่เหลืออยู่ที่ความต้องการของตัวท่านเอง ครับ

ออฟไลน์ nitmarine51

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:12:47 pm »
คือว่าจะซื้อชุด โฮม ซํกชุดไว้ในห้องขนาด 3*3 เมตร

รบกวนแนะนำหน่อยครับ

ต้องใช้ amp รุ่นไหน ลำโพงชุดไหน และเครื่องเล่น DVD รุ่นไหนดี

ขอบคุณครับ

ปล.ใครพอทราบราคาของชุดที่เหมาะสมรบกวน PM  บอกได้เลยครับ

ออฟไลน์ mu_oud

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 08:31:39 am »
 [โย่ว]สวัสดีครับสมาชิกใหม่ครับใช้806อยู่ครับ อยากถามว่าถ้าตั้ง auto setup แล้วไม่ต้องไปปรับแต่งอะไรพิ่มใช่ไหมครับ AVRเครื่องเก่าผมsetเป็นแบบmanualครับ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:40:55 pm »
[โย่ว]สวัสดีครับสมาชิกใหม่ครับใช้806อยู่ครับ อยากถามว่าถ้าตั้ง auto setup แล้วไม่ต้องไปปรับแต่งอะไรพิ่มใช่ไหมครับ AVRเครื่องเก่าผมsetเป็นแบบmanualครับ
[เท่ห์] ใช่แล้วครับ ไม่ตั้งอะไรเพิ่ม แต่ส่วนตัว ผมนะครับ ชอบปรับเป็นเมนวล สะใจกว่าครับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 07:23:31 am »
 [เท่ห์]พี่น้องONKYO ขอเสียงกันหน่อย

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 12:28:00 am »
 [เท่ห์]ห่างหาย กันไปหมดแล้ว   พี่น้องชาวเรา

ออฟไลน์ lovebird

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 01:13:53 am »
สวัสดีครับผมเป็นเด็กใหม่นะครับยังไม่ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องระบบ

ตอนนี้ผมได้ onkyo HT-s9100THX มาใช้อะครับ

ไม่ทราบว่าเอราจะรู้ได้ยังไงว่าเสียงที่ถอดออกมาจาก PS3

เป็น True HD หรือ DTS-HD Master  อะครับ

ยังไงก็รบกวนเพื่อนๆชาว onkyo ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ปล.เสียงสะใจดีมากๆ

ออฟไลน์ art

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 06:52:26 pm »
งบน้อย  ใช้ht3200 คับ [ไม่พูด]