ผู้เขียน หัวข้อ: R6S Pro พอเลือกภาษา(เสียง) จะทำให้ภาพเป็น fast forward เคยเจอไหมครับ +อื่นๆ  (อ่าน 5019 ครั้ง)

ออฟไลน์ dogdog

• Flat TV member
  • *
R6S Pro พอเลือกภาษา(เสียง) จะทำให้ภาพเป็น fast forward เคยเจอไหมครับ
พึ่งซื้อมาวันเสาร์ที่แล้วนี่เองครับ เป็นกับหนังบางเรื่อง แล้วมันทำให้กลับมา play 1x เหมือนเดิมไม่ได้ด้วย ภาพมันจะ fast forward ตลอดเวลาเลย ไม่ว่าจะปรับ 1x - 32x เล่นถอยหลังอะไรก็แล้ว มันก็ไม่ยอมครับ
อีกอย่างหนึ่งพวก youtube นี่เล่นไม่ได้ครับ เข้าแอพแล้วเครื่อง reboot เลย reboot แบบไม่ขึ้นซะด้วย ต้องกดรีโมทปิดเปิดใหม่เองอีกรอบ อันนี้ปกติหรือป่าวครับ
ช่อง USB3 ต่อ HDD 2.5 external ไม่ติด เหมือนจ่ายไฟไม่พอ แต่เสียบ flash drive ได้ ปกติไหมครับ

ออฟไลน์ komtuan

• *
เปลี่ยนเสียงแล้วภาพวิ่ง ลองกด หยุดชั่วคราว(pause)2ครั้ง(pause-->step-->play) แล้วกด play คับจะปกติคับ เพลออนรุ่นแรกก็เป็นคับงมแทบตาย...ลองดูคับ

ออฟไลน์ usedtass

• *
เป็นเหมือนกันเลยครับ ทั้งเรื่อง fast forward กับ ext hd 2.5 ไม่ค่อยอ่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2014, 11:36:03 am โดย usedtass »

ออฟไลน์ okanan

• *
ของผม R200s ก็เป็นในหนังบางเรื่องครับตอนเปลี่ยนซับเห็นในเว็บฯบอกว่าเป็นตอนแปลงไฟล์ฝังซับแล้วเฟรมเรทไม่ตรงกัน ผมแก้โดยกดปุ่มซ้าย-ขวา(ปุ่มสี่ทิศ) ให้ถอยหลัง(กดไปทางซ้าย)เลือนหนังถอยหลังไปหน่อยก็หายครับหงุดหงิดเหมือนกัน  [เขย่า]  ตอนนี้ชินแล้วครับ   [yes]

อ้อส่วนเรื่อง ช่อง USB3 ต่อ HDD 2.5 external ของผมปรกติครับทั้ง  1T WD หรือ Buffaro ไฟติดเป็นสีฟ้าอ่านได้ปรกติครับ ไม่ทราบ external ของท่านขนาดเท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2014, 03:30:26 pm โดย okanan »

ออฟไลน์ dogdog

• *
ลอง pause/play/forward/backward แล้วคับ บางทีก็หยุดได้ บางทีก็ไม่ได้ แต่มีบางเรื่องทำยังไงก็เร็วปรี๊ดๆ จะรีบไปไหน ดูไม่ทัน 555
hdd seagate USB3 1TB ครับ เสียบช่อง USB3 ไม่ติดเลยน่าจะไฟไม่พอ แต่เสียบ USB2 ได้ปกิครับ  [เขย่า]

ออฟไลน์ moo plai mai

• *
ของผม firmware 3.0.5.6 ไม่เป็นครับเล่นทุกอย่างเป็นปกติครับ

ออฟไลน์ kengmai

• *
ของผม firmware 3.0.5.6 ไม่เป็นครับเล่นทุกอย่างเป็นปกติครับ

รบกวนสอบถามหน่อย มี  firmware 3.0.5.6 เวอร์ชั่นนี้แล้วเหรอครับ
พอจะแนะนำลิงค์ดาวน์โหลดให้ได้ไหมครับ

[งง]

ออฟไลน์ gemini4013

• LCD TV member
  • **
เป็นทุกรุ่นและครับ กดหยุดแล้ว playใหม่ หรือ กดถอยหลังนิดหน่อยแล้วplay ก็จะหายครับ เพราะไม่ได้เป็นทุกเรื่องใช้ไหมครับ แบบนี้เป็นเกือบจะทักเครื่องแหละคับไม่ต้องตกใจ

ออฟไลน์ Rdex

• **
แปลกแต่จริง ไฟล์แบบนี้ เอาไปเสียบดูกับ กล่องทีวีดิจิตอล หรือ แอนดรอยด์บ็อกซ์ จะไม่เป็นเลย

ออฟไลน์ gemini4013

• **
แปลกแต่จริง ไฟล์แบบนี้ เอาไปเสียบดูกับ กล่องทีวีดิจิตอล หรือ แอนดรอยด์บ็อกซ์ จะไม่เป็นเลย

ใช่ครับพอเอาไปใช้กับแอนดรอยด์บล็อกไม่เป็นไรครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Bankai

• *
เป็นเหมือนกัน แต่บางทีเปิดก็เป็นเลย ไม่ต้องเปลี่ยนเสียง

แปลกตรงแรกๆ ไม่เป็น มาเป็นหลังๆ  [โขก]

ออฟไลน์ romeotata

• *
เป็นจาก Profile ของตัวหนัง mkv เองครับ ส่วนมากที่มีปัญหาจะเป็น Profile 4.0 ถ้า 4.1 จะไม่เป็นไร ขึ้นอยู่กับคนทำด้วยครับ  Realtek 1186 ไม่น่าจะมีปัญหาแล้วมั้งนะ แต่ 1185 ยังเป็นอยู่