ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนัง Bluray 3D ในคอมแล้วภาพเบลอภาพซ้อน ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 4365 ครั้ง)

ออฟไลน์ alexsamui

• Flat TV member
  • *
จอ LG passive 3D
การ์ดจอ 7970 ghz HDMI 1.4
หนัง bluray 3D full rip ครับ

ใช้ Power DVD 14 ultra เวอร์ชั่นล่าสุดดู ทำไมซับไตเติ้ลมันเหมือนเบลอภาพซ้อน แล้วต้องยืนขยับหาจุดที่มันไม่เบลอ ผมเลยลองแก้โดยปรับแก้ความลึกให้เห็นซับชัดขึ้นจากจุดที่เรานั่ง แต่ที่นี้พื้นหลังบางส่วนกลับเบลอแทน ต้องยืนขยับหาจุดที่ไม่เบลออีก
มันเหมือน ถ้าเราขยับออกจากจุดเมื่อไหร่ ก็จะเบลอ เป็นภาพซ้อน เป็นเงาภาพ
มันมีวิธีแก้ไหมครับ หรือดู 3D โดยวิธีนี้มันต้องโดนกันทุกคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2014, 12:35:21 am โดย alexsamui »

ออฟไลน์ NimBo

• LCD TV member
  • **
ตอนลงซอฟเวร์ Tridef 3D เขามี Demo ไฟล์ แถมมาให้ด้วย ทดสอบจาก Demo ดูครับ
จาก Demo ของผมก็ภาพซ้อน เผอิญตอนก้มลงไปหยิบของที่พื้นแล้วเงยหน้ามาดู ภาพชัดแจ๋ว
ถึงบางอ้อ อ อ . . เลยครับ
ปรับจอเงยหน้านิดนึง และ/หรือ เอากล่อง DVD หนุนให้จอสูงขึ้น
ปล. ไม่เคยดูหนังจากไฟล์ ริบ ภาพซ้อนอาจมาจากการปรับค่าอื่นๆไม่พอดี ก็ได้
เคยเล่นเกมส์ผ่าน Tridef มันก็มีแปร๊บๆ ไม่สมบูรณ์ร้อยเปอร์เซนต์ซักเกมส์น่ะครับ

ออฟไลน์ alexsamui

• Flat TV member
  • *
Re: ดูหนัง Bluray 3D ในคอมแล้วภาพเบลอภาพซ้อน ช่วยห&
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 01:16:51 am »
.............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2014, 09:25:14 pm โดย alexsamui »