ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ 50xt50t ยังน่าใช้อยู่รึเปล่าครับ หรือควรไปมองตัวอื่นแล้ว  (อ่าน 1980 ครั้ง)

ออฟไลน์ jk_007

• Flat TV member
  • *
พอดีไปเจอ 50xt50t มา19,900 (ไม่รู้เป็นราคาตัวโชว์รึเปล่าเพราะเห็นว่ารุ่นนี้หยุดผลิตไปแล้ว เอ๊ะหรือมันกลับมาผลิตใหม่??)
อยากได้รุ่นนี้มานานละด้วยเพราะ
-เป็นพลาสมา เน้นไว้ดูบอลดูทีวี
-ดู 3D ได้ แหม่ก็อยากมี3dดูกะเค้าบ้างถึงแม้หลายๆคนจะเตือนว่าซื้อมาก็ดูแค่แรกหลังๆแทบไม่แตะ

อายุรุ่นนี้มันก็นานแล้ว แถมยังเป็นแค่ HD Ready (1024x768)อีกด้วย

หรือว่าตอนนี้ควรที่จะดูรุ่นอื่นแทนแล้วครับ ด้วยราคาประมาณนี้ 19,000-25,000

มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ หรือว่าก็เอา50xt50t เนี่ยแหละ  [งง]

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ parchang

• *
ซื้อเลยครับ รับรองไมผิดหวัง ไม่รู้จะกล่อมยังไง  เอาเป็นว่าผมมีรุ่นนี้ 3 ตัว มี  UT ซึ่งแพงกว่าอีก 1 ตัวแต่สู้รุ่นนี้ไมได้ ผมว่าถ้าเป็นตัวโชว์อย่าไปเล่นเลยยครับ ลองติดต่อร้านป่านดูครับ น่าจะยังมีอยู่ ราคาไมเกิน 22,000 บาท หากดูได้สัก 4-5 ปี ผมว่าคุ้มสุดๆ ไม่รู้นะครับ ผมดู led  ไม่ได้ภาพมันไม่สมูท สรุปคือถ้าเป็น led ผมไปไม่เป็นจริงๆครับ

ออฟไลน์ ksarot

• *
ณ เวลานี้ ยังต้องยกให้พลาสม่าอยู่ครับ ภาพดีมาก

ออฟไลน์ Paramount

• *
ท่าน parchang ช่วยขยายความที่ว่า มี UT ซึ่งแพงกว่าอีก 1 ตัวแต่สู้รุ่นนี้ไมได้ว่าสู้ไม่ได้ในแง้ไหนบ้างครับฦ จะได้เล่นรุ่น 50xt50t ซุึ้งถูกกว่า UT ประมาณ
7-8k แต่ UT เป็น Full HD ส่วน XT เป็นแค่ HD ready จะเอาไปดูหนังคุมแสงได้ 100% ครับ [ช็อค]