ผู้เขียน หัวข้อ: Onkyo S4505 ไม่แสดงสัญญาน  (อ่าน 1501 ครั้ง)

ออฟไลน์ fakie

• Flat TV member
  • *
Onkyo S4505 ไม่แสดงสัญญาน
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 07:39:25 am »
 [ร้องไห้] สวัสดีครับเพื่่อนๆพี่ๆ ผมรบกวนสอบถามจากพี่่ๆที่เคยมีประสบการณ์ดังนี้คับ
ปกติ ผม ใช้ Play on คู่กับ onkyo 4505 โดยการต่อHDMIจาก play on ไป in ที่ onkyo จาก onkyo เข้า TVซึ่งปกติใช้ได้ ไม่มีปัญหา
แต่วันนึง ก็เกิดจอฟ้าขึ้นมา ผมลอง ถอดแล้วเสียบใหม่ดูแล้ว ก็เหมือนเดิม ลองถอดHDMIสายออกจาก onkyo และต่อตรงเข้า LCD สรุปว่าภาพเสียงมาปกติ
ไม่ทราบพี่ๆพอมีคำแนะนำอะไรบ้างครับ ต้อง รีเซ็ต onkyo ใหม่ หรือ ต้องส่งซ่อมเลย แล้วถ้าส่งซ่อมต้องส่งศูนย์ที่ไหนครับ พอดีซื้อมาจาก ปิยนัส ศรีราชา
รบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วยนะคับ  ดูหนังไม่ค่อยหนุกเลย [ปลื่ม]