ผู้เขียน หัวข้อ: .......รบกวน พี่ๆน้าๆ หน่อยครับ lcd ซัมซุง 40 นิ้ว เสียคับ ผมไม่ไช่ช่างคับ  (อ่าน 1735 ครั้ง)

ออฟไลน์ QQ_QQ

• *
     รบกวนพี่ๆ หน่อยนะครับ
อาการมันมีอยู่ว่า เปิดเคื่รอง มา ไม่มีภาพครับ มีเเต่ไฟแบคไลท์ เสียงก็ไม่มีคับ  และ ผมก็ยกไป ร้าน แถวบ้าน เค้าบอกซ่อมไปก็ไม่คุ้ม เลยยกกลับมา

ต่อมา ผมยกไปร้าน อมรสื่อสาร  เเละเมื่อวาน ร้านโทรมา บอกว่า บอร์ดเสีย ถ้าผมจำไม่ผิด น่าจะเป็นบอร์ด ซัพพลายอะไรซักอย่าง เค้าตีราคา มา 4500  บาท ครับ    ผมเลยบอกเค้าว่าอย่าเพิ่งซ่อม ยังไม่มีเงิน

ผมเลยอยากรบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ บอร์ดนี้มันมี มือ 2 ขายไหมคับ หรือ มีที่ถูกกว่านี้ไหมครับ น้าๆ ท่านใดพอมีบ้างคับ ผมจะได้ ลดค่าใช้จ่ายหน่อยคับ  0824355495

และ  อีกนิดคับ   และถ้ากระผมได้ซ่อมไปแล้ว น้าๆที่มีประสบการณื รุ่นนี้ ต่อไปอะไรจเสียอีกไหมคับ เพราะ กลัวว่าซ่อมเเล้วไม่กี่วัน อย่างอื่นจะตามมา ซวยเลยคับ  ขอบคุรน้าทุกคนล่วงหน้าคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2014, 07:40:09 am โดย QQ_QQ »

ออฟไลน์ mercigod

• *
ลองดูราคา บอร์ด ตัวนี้ครับ
http://www.ebay.com/itm/SAMSUNG-LA40D550K1R-LCD-Power-Supply-Board-BN44-00440A-/151111329478?pt=US_TV_Boards_Parts_Components&hash=item232eefe6c6

ราคา รวมส่ง 2500 โดยประมาณ ซื้อมาใส่เองได้ไม่ยาก แต่ต้องเช็คให้ชัวร์ว่าบอร์ดตัวนี้เสีย ครับ

ออฟไลน์ journal

• Flat TV member
  • *
ยังเปิดติดมีแสงอยู่ บอร์ดซัปพลายไม่เสีย รุ่นนี้ถ้าใช้เกิน3ปีขี้นไป จอใกล้เสีย อาจได้นานกว่าอยู่กับการใช้งาน  ลองโทรสอบถามช่างนพดลดูครับ