ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการใช้งานฟังก์ชัน Time machine ใน LG smart TV รุ่น 32LB582T  (อ่าน 1276 ครั้ง)

ออฟไลน์ blackpinion

• *
คือผมได้ซื้อ Lg Smart TV 32" มาครับรุ่น 32LB582T เป็นรุ่นของปี 2014 ครับ ทีนี้ผมอยากใช้ฟังก์ชันที่บันทึกรายการ(Time Machine)ในช่องใดช่องหนึ่งในระบบสายสัญญาณ RF (ช่อง OneHD) แล้วผมต้องการไปดูอีกรายการในช่องอื่น(ช่อง 7HD ในสายสัญญาณ RF เหมือนเดิม)ในขณะที่สั่งบันทึกช่อง One HD เอาไว้เปิดดูทีหลังด้วย แต่มันสั่งเปลี่ยนช่องหลังจากผมกดบันทึกไม่ได้น่ะครับ มันแจ้งว่ากำลังบันทึกรายการอยู่ ให้หยุดบันทึกก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนช่องประมาณนี้อะครับ หรือต้องใช้ผ่านช่องทางอื่นหรือต้องเจ้าไปตั่งค่าตรงไหนก่อนหรือป่าวครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.ผมไม่ได้เสียบ Harddisk นะครับ บันทึกผ่าน ROM ใน TV โดยตรงครับ