ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอีกแระ. . คร้าบ  (อ่าน 1046 ครั้ง)

ออฟไลน์ moozila

• Flat TV member
  • *
ถามอีกแระ. . คร้าบ
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 09:15:34 am »
คือ เมื่อวาน ผมซื้อ สาย hdmi มาต่อ กล่อง iptv ของ tot เข้า tv
ซึ่งก่อนหน้านี้  ต้อง เปิดที่ tv แล้ว เลือก เชื่อมต่อ กับ กล่อง iptv

แต่ตอนนี้  พอเปลี่ยนสาย hdmi ใหม่ แล้วเปิด กล่อง iptv 
tv กลับ เปิดเอง และ เชื่อมต่อ เองเลย  และ พอปิด กล่อง
tv ก็ดับ ไปด้วย   แต่ พอเปิด กล่อง  tv ก็เปิด 

ขอถามอีกเรื่องครับ  ถ้าผม จะเอาเฉพาะสายต่อ usb ของ EXT HDD เสียบคาไว้
จะเป็นไร มั้ยครับ  ขอบคุณ ครับ