ผู้เขียน หัวข้อ: hd player หรือ android box ดีช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2757 ครั้ง)

ออฟไลน์ forceeage

• *
hd player หรือ android box ดีช่วยแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 09:48:23 pm »
พึ่งซื้อ smart tv มาเปิดดู youtube แล้วกระตุกมาก เน้นดู youtube และดูหนังผ่าน ext harddisk ด้วย ควรซื้ออะไรดีระหว่าง hd player กับ android box แล้วควรเลือกรุ่นไหนดีช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: hd player หรือ android box ดีช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 11:05:42 pm »
พึ่งซื้อ smart tv มาเปิดดู youtube แล้วกระตุกมาก เน้นดู youtube และดูหนังผ่าน ext harddisk ด้วย ควรซื้ออะไรดีระหว่าง hd player กับ android box แล้วควรเลือกรุ่นไหนดีช่วยแนะนำหน่อยครับ
android box แบบ Kuro หรือ Q5ii น่าจะเหมาะกับการใช้งานนะครับ
http://www.digilifegadget.com

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: hd player หรือ android box ดีช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 08:45:58 am »
ความสามารถของจอ  ในการแสดงคุณภาพของภาพ  และความต้องการของเราเองด้วยครับ

ถ้าใช้งานทั่วไปด็ตามความเห็นด้านบน

ถ้าเน้นคุณภาพ  อาจต้องทบทวนพิจารณา HD Player

บางรุ่น  บางจ้าว  มีบริการ iptv  ด้วย  ของให้เน็ทแรงๆ ลื่นๆ   ไม่มีกระตุกจร้า

ออฟไลน์ forceeage

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 12:01:25 pm »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ