ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ SONY KDL-47W804A ตอนนี้ยังโอเคไหมครับ หรือมีรุ่นอื่นแนะนำไหมครับ  (อ่าน 2826 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abystar

• *
    • MSN Messenger - abystar@msn.com
พอดีไปเดินดูที่ Powerbuy มาแล้วเจอ...

ถ้าคำนวณแล้ว ราคาก็เหลือประมาณ 30,4xx.- ครับ (ส่วนลด 13%)

ที่ผมเล็งๆ รุ่นนี้ไว้  และคุณสมบัติที่ต้องการครบครับ เน้นซื้อมา ดู tv / เล่นเกม PS3 / ดูหนังจากไฟล์ครับ

คุณสมบัติที่ต้องการ

1. จอใหญ่ 47"
2. มี wifi ดู youtube
3. มี motion flow ไว้เล่นเกมเนียนๆ
4. response time ต่ำ
5. ดูหนังจากไฟล์ได้หลายชนิด
6. เรื่อง 3D คงไม่เน้น แต่พอดีรุ่นนี้มี ก็ดีครับ เป็น Passive ก็รับได้

พอดีเห็นเป็นรุ่น 2013 ราคานี้ยังโอเคไหมครับ

หรือว่า ถ้าจะซื้อช่วงนี้ มีรุ่นอื่นแนะนำไหมครับ ที่ราคาประมาณนี้ ไม่จำเป็นต้อง Sony ครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2014, 10:25:14 pm โดย Abystar »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ผมว่าแพงไป ราคาต้องไม่ถึง 3 หมื่นถึงจะคุ้ม
ถ้าหาของได้ลองดู lg 47la740t ด้วยครับ ภาพ สเปคดีกว่า  อยู่ในงบ แต่ข้อเสียคือค่า input lag สูง
หรือ lg 47lb670t ตัวนี้รุ่นใหม่ สเปคดี ภาพสวยกว่าเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2014, 08:45:52 am โดย sirota »

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
ราคายังแพงอยู่ครับ ประมาณ 30,4xx.- ซื้อ 55LA690T ได้  [เท่ห์]
ถ้าได้ราคา SONY KDL-47W804A ประมาณ 25,xxx -27,xxx บาท แบบนี้ค่อยน่าซื้อครับ  [กระโดด]
ทีวีรุ่นปี 2014 ออกมาเริ่มจะเยอะแล้ว และพัฒนาขึ้น มองยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ นอกจากโซนี่  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
แพงไปครับ...ราคานี้จัด 55LA690T ตามท่านวิทยาดีกว่าครับจอใหญ่กว่าเยอะ หรือไม่ก็รอช่วงปลายปี รุ่น 2014 รุ่นท๊อป รองท๊อป ลดราคา น่าจะมาเกือบครบล่ะครับ....ส่วนผมรอช่วงปลายปีนี้จัดแน่ครับ..5555 [นอน]

ออฟไลน์ Abystar

• *
    • MSN Messenger - abystar@msn.com
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ สรุปได้ LG 47LA690T :D