ผู้เขียน หัวข้อ: Onkyo 4505 กับห้อง 3x4 อยากขยับขยายครับ แนะนำหน่อย  (อ่าน 2894 ครั้ง)

ออฟไลน์ Crocokid

• Flat TV member
  • *
เนื่องจากไม่เคยศึกษามาก่อน ตอนซื้อชุดนี้จึงเป็นการลองผิด โดยเลือกเล่น HTiB รุ่นประหยัด

จากนั้นก็ศึกษามาเรื่อยครับ สนใจขยัยขยายเปลี่ยนลำโพง รวมถึง avr

คำถามคือ avr ของ 4505 ขับ polk ati a3 front+surr และ a4 center ไหวไหมครับ
ขั้วต่อผมต้องไปหาซื้อหัวกล้วยมาเสียบใช่ไหม

ตอนนี้ผมดูหนัง 70% เกมส์30% เพลงไม่ได้ฟัง ลำโพง polk set นี้ไหวไหม

อนาคตหากเล่น avr ด้วย onkyo 727 หรือ yamaha A820 ดีกว่ากันครับ

ขนาดห้องรับแขก 3x4 ไม่ใช่ห้องปิด ฝั่งซ้ายเป็นพื้นที่โต๊ะอาหาร คล้ายบ้านคุณโรมันในรีวิว

ช่วยแนะนำก้วยครับว่าเหมาะหรือไม่

ออฟไลน์ HiFi Tower Staff

• Edge LED TV member
Re: Onkyo 4505 กับห้อง 3x4 อยากขยับขยายครับ แนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 10:10:01 am »
4505 ขับ a3 กับ a4 ได้ครับ แต่ยังไม่ถึงกับเรียกว่าขับได้หมดจด แต่คุ้มค่ากับการลงทุนแน่นอน ยิ่งอนาคตมองว่าจะขยับขยาย avr ให้ใกญ่ขึ้น ไม่ต้องปาเปลี่ยนลำโพงอีกรอบครับ

Good Choice

[กระโดด]

ออฟไลน์ Crocokid

• Flat TV member
  • *
Re: Onkyo 4505 กับห้อง 3x4 อยากขยับขยายครับ แนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 05:49:42 pm »
ขอบคุณครับ ถามอีกนิดว่าห้องเล็ก 3x4 ขยับไป A5 ไม่เหมาะหรือปล่าวครับ [เขย่า]