ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีต่อลำโพงคอม เข้ากับทีวี SS F6400 ครับ  (อ่าน 2513 ครั้ง)

ออฟไลน์ l3oOm

• *
ผมอยากใช้ลำโพงคอม ต่อเข้าที่ทีวี  แต่ทีวีไม่มีช่อง 3.5mm มาให้ ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ลำโพงเป็น Microlab x3 2.1  ออกจากหลังลำโพง เป็นสาย ขาวแดง > 3.5mm หากผมต้องการต่อเข้าทีวี samsung f6400 ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ลองศึกษาดูเองแล้วก็ยังไม่เข้าใจ ผมสามารถใช้สาย ขาวแดง > ขาวแดง ต่อเข้าหลังทีวีได้โดยตรงหรือไม่ครับ

หรือต้องหาตัวแปลง ระหว่าง จาก ขาวแดง ไปเป็น optical ครับ

ขอบคุณครับ

[โขก]