ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคับ  (อ่าน 2757 ครั้ง)

ออฟไลน์ Win_Benz

• Flat TV member
  • *
สอบถามคับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 10:43:21 pm »
คือผมจะซื้อเครื่องเล่น blu ray มาเเทน dvd เเต่ HT เป็น dvd ไม่มี hdmi จะเอาเครื่อง blu ray เล่นแผ่นออกภาพ เเต่เอา Dvd HT ออกเสียง ถ้าต่อเป็นสาย vga ภาพมันจะชัดไหมคับ เเล้วเสียงจะออกเเบบไหนคับ ออก ธรรมดา หรือ 5.1 คับ

ปล. ถ้าผมถามผิดห้อง ขอโทดด้วยนะครับ ผมก็ไม่เเน่ใจจะถามห้อง HT & Blu-Ray >< เดี่ยวถาม 2ห้อง

ออฟไลน์ Win_Benz

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 10:44:14 pm »
TV LED 55 นิ้ว มี hdmi เผื่อจะช่วยอะไรได้ ><

ออฟไลน์ POKAPONG

• Full LED TV member
Re: สอบถามคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 11:56:01 pm »
HDMI ภาพยิงตรงเข้าทีวีได้HD
ถ้าHT มี coax หรือ optic ได้เสียง DTS ครับ