ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจพานาครับ เทียบ 50s60t กับ 55et60t อันไหนดีกว่าครับ  (อ่าน 3244 ครั้ง)

ออฟไลน์ jay_wason

• LCD TV member
  • **
สนใจพานาครับ เทียบ 50s60t กับ 55et60t อันไหนดีกว่าครับ เน้นภาพสวยๆครับ ชอบดูหนังHD
แต่ชอบเปิดทีวีทิ้งนานๆ กลัวพลาสม่ามันจะไม่ค่อยเหมาะอ่ะ(เป็นรอยช่อง)

ออฟไลน์ adhoc

• Flat TV member
  • *
Re: สนใจพานาครับ เทียบ 50s60t กับ 55et60t อันไหนดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 01:59:11 pm »
อย่ากังวลมากไปครับ
ภาพโลโก้ช่องค้างหน้าจอ ไม่ได้เกิดขึ่นง่าย ถ้าไม่เร่งคอนทราสต์หรือความสวางมากจนเกินไป
เพราะ จอพลาสม่า สามารถตั้งค่าให้ pixel มีการเคลื่อนที่ตลอดเวลาได้
ผมใช้พานา มีอีกฟังก์ชั่นที่ชอบมาก คือ การปิดเครื่องอัตโนมัติ ถ้าเราไม่มีการกดปุ่มอะไรเลย เป็นเวลานาน
ไม่ต้องกลัวหลับไปแล้วตื่นมาทีวียังเปิดอยู่ ชอบมาก เพราะเคยพลาสม่า พานาใช้รุ่นเก่า ตืนมาทีวีก็ยังเปิดอยู่
บ่อยมาก แต่ก็ไม่เคยเสีย ไม่เคยรวน หรือหน้่าจอมีปัญหาเลยครับ