ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับ (เลือกดูหนังผ่านระบบ NAS)  (อ่าน 2124 ครั้ง)

ออฟไลน์ tik_s

• *
พอดีว่าไม่ค่อยมีประสบการณ์เกี่ยวกับ smart TV หรือ internet TV ซักเท่าไหร่ (ไม่เคยใช้เลย)

ตอนนี้ผมต้องการจะซื้อ LED TV ซักตัวที่สามารถ
1. เล่นไฟล์ผ่าน NAS หรือ Harddisk ที่ต่อไว้กับ router ...   เป็น Harddisk ที่เก็บไฟล์หนังไว้หลายๆเรื่อง  เราอยากจะดูเรื่องไหนก็ให้ TV สามารถ เรียกไฟล์ที่เล่นผ่าน WIFI  ผมไม่ทราบว่า TV รุ่นไหนที่สามารถทำแบบนี้ได้บ้างอ่ะครับ  ขอคำแนะนำหน่อยครับ
2. สามารถรับ TV digital ได้
3. WIFI build in
4. ความละเอียดหน้าจอ Full HD