ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ พึ่งถอย MED1000X3D มา  (อ่าน 3332 ครั้ง)

ออฟไลน์ inickyza

• LCD TV member
  • **
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ พึ่งถอย MED1000X3D มาวันนี้เลย

คือผมพบปัญหาตรงที่การเข้า folder หนังครับ

คือถ้า Folder นั้นมีหนังแค่ สามสี่เรื่องเข้า Folder ได้ครับ

แต่ถ้า Folderไหน มีหนัง20กว่าเรื่องเข้าไปดูไม่ได้เลยอะครับ พอเข้า Folder ปุปมันก็จะรีเครื่องใหม่ทุกทีเลยครับ

มีคนเป็นเหมือนผมไหมครับ  ผมต่อกับ external wd 1 TB ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OPTIMUS

• **
Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ พึ่งถอย MED1000X3D มา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 06:06:54 pm »
ไม่รู้จะช่วยได้ไหมคือว่า ชื่อโฟลเดอร์เวลาเปิดกับคอมเป็นสีฟ้าไหมครับ

ออฟไลน์ inickyza

• **
Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ พึ่งถอย MED1000X3D มา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 01:09:24 pm »
ไม่รู้จะช่วยได้ไหมคือว่า ชื่อโฟลเดอร์เวลาเปิดกับคอมเป็นสีฟ้าไหมครับ

เป็นสีฟ้าทุกโฟรเดอร์ครับ โฟร์เดอร์อื่นที่หนังสามสี่เรื่องเปิดได้ แต่โฟร์เดอร์ที่ไฟล์หนังเยอะๆเปิดไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ papae

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 09:44:43 am »
เป็นเหมือนกันครับ เครื่องชอบรีสตาตเอง  แถมเวลาบูตเครื่องใหม่เสร็จ wifi ใช้ไม่ได้ (ตอนนี้ก็เป็นอยู่) ใครจะซื้อตรวจสอบให้ดีนะครับ หงุดหงิดกับเรื่องนี้มาก

ออฟไลน์ OPTIMUS

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 09:55:25 am »
ต่อhddกับคอม คลิกขวา คลิ๊กcompress ออกครับ windowsมันบีบอัดไฟล์เพื่อประหยัดเนื้อที่ครับ ถ้าข้อมูลเยอะรอนานมากเลย เมื่อแก้เสร็จชื่อไฟล์จะเป็นสีดำครับ ผมแก้แล้วหายครับ

ออฟไลน์ ofitmax

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 10:12:26 am »
ของผมก็เป็นครับ สาเหตุเป็นที่เฟิร์มแวร์ ของเครื่องครับ เวอร์ชั่นใหม่ก็ยังแก้ไม่หาย ตั้งชื่อไฟล์ยาวๆ ไม่ได้ เปิดเข้าไปเครื่องจะรีสตาร์ทเอง ทางที่แก้ขัดได้คือ ตั้งชื่อไฟล์ให้สั้นลง ฮาร์ดดิสบางยี่ห้อ เสียบเข้าไปก็มองไม่เห็น ผมต้องอัพเป็นเฟิร์มแวร์รุ่นเก่า ฮาร์ดดิสค่อยจะมองเห็น ชื่อไฟล์ยาวๆ ก็เห็น

นี้เป็นปัญหาหลักที่ยังไม่ได้รับการแก้ไข รอต่อไป  [ปาดเหงื่อ]