ผู้เขียน หัวข้อ: มี s12 hd pvr ตั้งแต่สมัยดรีมบ็อก  (อ่าน 2325 ครั้ง)

ออฟไลน์ jome

• Flat TV member
  • *
มี s12 hd pvr ตั้งแต่สมัยดรีมบ็อก
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 05:42:47 pm »
มี s12 hd pvr ตั้งแต่สมัยดรีมบ็อก ตอนนี้เป็นที่ทับกระดาษอยู่นานละ อยากถามว่ามันเอามาทำอะไรได้บ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: มี s12 hd pvr ตั้งแต่สมัยดรีมบ็อก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 02:57:14 am »
ท่านก็ใช้ประโยชน์มันอยู่ด้วยการทับกระดาษไง ประโยชน์ถัดมาก็เอามาขายแลกเศษเงิน ส่วนประโยชน์หลักๆของมันก็คือเครื่องรับสัญญาณดาวเทียมทั่วโลก ถ้าท่านติดตั้งจานดวงไหนไว้ก็รับได้ดวงนั้นทั้งช่องรายการแบบฟรีและเข้ารหัส

• *
Re: มี s12 hd pvr ตั้งแต่สมัยดรีมบ็อก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 10:49:58 am »
ผมจิดจานทรูอยู่ครับ แต่มันดูไม่ได้แล้ว

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 12:46:18 pm »
ถ้าเอาตอนนี้ ไม่มีเครื่องไหนดูได้ ครช. สั่งปิดทุกช่องไทย ถ้าเปิดเมื่อไหร่ก็ดูได้ที่ช่องไม่เข้ารหัส จะถอดรหัสได้ก็ต้องกลับไปว่าของเดิมคุณดูด้วยวิธีการใด มันก็ไม่ต่างกัน ถ้าคุณจะเอาแบบดูฟรีไม่ต้องจ่าย มีเปลี่ยนเครื่องกับเปลี่ยนจาน เลือกเอาครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 02:49:40 pm »
แบบ nonet ไม่มีเหรอครับ แนะนำด้วย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 05:06:23 pm »
แบบ nonet ไม่มีเหรอครับ แนะนำด้วย
เจ็บตัวกับพวกนี้ยังไม่พออีกหรือครับ ถึงอยากจะกับไปใช้บริการอีก ที่เขาเอามาขายๆกันนะ เขาต้องการระบายเครื่องในสต็อก/ต้องการล้างสต็อกการ์ดขาว ล็อตนั้นให้ตายไป จึงทำออกมาถูกๆ ล่อแมงเม่าไงครับ