ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีดูทีวีออนไลน์ ที่ไม่ใช่ YOUTUBE  (อ่าน 3729 ครั้ง)

ออฟไลน์ aragonman

• Flat TV member
  • *
ขอวิธีดูทีวีออนไลน์ ที่ไม่ใช่ YOUTUBE
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2014, 10:28:58 pm »
ผมใช้ panasonic P50UT50    มีข้อสงสัยดังนี้ครับ
ตอนเล่น YOUTUBE  บนทีวี ไม่ว่าจะผ่าน Smart Phone  หรือ  note book ก้ทำได้โดยการจับคู่อุปกรณ์กับ TV ของเราผ่าน App Youtube และก้แค่กดให้คลิปที่เราดูอยู่ในมือถือหรือโน๊ตบุกไปแสดงออกยังหน้าจอทีวี(โดยที่เราต้องเปิด APP Youtube บนทีวีก่อน  ) โดยการทำงานของอุปกรณ์ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด มันเป็นเหมือนการส่ง URL ของคลิปที่เล่นอยู่บนโทรศัพท์ ให้ไปเปิดเล่นบนทีวี    แต่ที่สงสัยก็คือ ทำไมถึงทำลักษณะเดียวกันนี้กับ web ดูคลิปตัวอื่น ๆ ไม่ได้ครับ เช่น  mthai หรือว่า พวกดูทีวีออนไลน์ผ่าน Internet หรือ ว่าท่านใดสามารถทำได้รบกวนสอนผมหน่อยนะครับ  วันนี้พยายามมมาทั้งวันแล้วยังไงก้ทำไม่ได้

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

ออฟไลน์ bestchoiceandroidbox

• Flat TV member
  • *
Re: ขอวิธีดูทีวีออนไลน์ ที่ไม่ใช่ YOUTUBE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 07:18:23 am »
www.hd2live.com ลองดูคับ