ผู้เขียน หัวข้อ: ต้อนรับบอลโลก ต้อนรับทีวีดิจิตอล ต้อนรับงานพาวเวอร์บาย สอบถามเรื่องทีวีจ้า  (อ่าน 1467 ครั้ง)

ออฟไลน์ supatpit

• Flat TV member
  • *
สวัสดีจ้า เรามีเรื่องจะมาปรึกษาหน่อย เกี่ยวกับ TV คือ ช่วงนี้บอลโลกกำลังมา
ทีวีหลายยี่ห้อต่างพากันลดราคากันเรียกแขก ประกอบกับช่วงเปลี่ยนระบบเป็นทีวีดิจิตอลของประเทศไทย
เราเลยจะมาขอคำแนะนำหน่อยจ้าว่าเราควรเลือก ควรซื้อทีวียี่ห้อไหนดี เพราะเห็นตอนนี้ก็มีงาน Power Buy ด้วย
บางยี่ห้อซื้อตามห้างก็ให้ราคาเดียวกันกับในงานก็เลยอยากจะซื้อช่วงนี้

คือเราไปดูมาคร่าวๆมันมี ทั้ง LED และ LCD อ่านไปก็งงไป แถมมี Plasma เข้ามาอีก งงเลยจ้า ฮ่า

พ่อเรา (เป็นคนจ่ายเงิน) เค้าเป็นคนติดแบรนด์ Sony ด้วย คือถึงแม้ว่ายังไม่ได้หาข้อมูลอะไรมากก็ปันใจให้ทาง Sony สูงพอสมควร

เราอยากได้สัก 50 นิ้ว +/- จ้า แต่คงไม่เอาแบบ 3D อะไรขนาดนั้นหรือถึงกับใช้อินเตอร์เนตได้
แล้วก็พวกทีวีรุ่นใหม่ๆ ถ้าเราซื้อมา เราก็ไม่ต้องซื้อกล่องเพิ่มเพื่อดูฟรีทีวีที่เป็นดิจิตอลใช่ไหม เพราะระบบมันรองรับอยู่แล้ว

ไม่ทราบว่าช่วงนี้รุ่นไหนที่เค้าๆเล่นกันแล้วคุ้มบ้าง ไม่ต้องถึงกับ Sony อย่างเดียว แนะนำมาได้หมดเลยจ้า เพราะเดี๋ยวนี้คู่แข่งเยอะ ต่างกันแข่งขันพัฒนา
ยี่ห้อใหม่ๆดีกว่าก็อาจจะมี เพียงแต่พ่อเราไม่รู้
ที่เน้นๆสำคัญคือ เอารุ่นที่มันรองรับ TV Digital แบบฟรีทีวีได้เลย ไม่ต้องหาซื้อกล่องมาต่อให้วุ่นวาย

ขอบพระคุณล่วงหน้าจ้า