ผู้เขียน หัวข้อ: สาย rca to rca ของโปรลิงค์ หน้าเล่นใหมครับ  (อ่าน 3971 ครั้ง)

ออฟไลน์ montree5800

• Flat TV member
  • *
สาย rca to rca ของโปรลิงค์ หน้าเล่นใหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 02:53:14 pm »
มีไครเคยใช้บ้าง เสียงออกแนวใหนครับ เห็นลดราคาเยอะเลย
จะเอามาใช้  onkyo a-9155 + NAD C515BEE + Boston Cs-26  ( ปัจจุบันผมให้สาย rca ราคาร้อยกว่าบาทอยู่ แต่สายลำโพงผมใช้ของ jbs )

สายโปรลิงค์ 2*RCA -2*RCA สเตอริโอ  - รุ่น PHF157-0100
( เสียงจะดีขึ้นหรือเปล่าครับ แนะนำตัวอืนก่อได้นะครับ) [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2014, 02:57:25 pm โดย montree5800 »

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
Re: สาย rca to rca ของโปรลิงค์ หน้าเล่นใหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 04:35:18 pm »
Qed audio2ครับ ใช้แล้วห็นผล ยี่ห้อนี้ดี ฟังออกง่าย ไม่ว่าสายประเภทอะไรก็ตาม ได้รางวัลwhat hifiด้วย. สำหรับ prolink ไม่ใช่ไม่ดี อยู่ในขั้นใช้งานแล้วเฉยๆ flat ไม่มีคัลเล่อร์ดนตรีที่ดึงดูด เป็นแบรนด์สำหรับคนเล่นคอมเสียบขำๆมากกว่าฟังจริงจังหรือฟังเอาไพเราะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2014, 04:38:42 pm โดย ronnawut »

• *
Re: สาย rca to rca ของโปรลิงค์ หน้าเล่นใหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 06:37:32 pm »
แนะนำแหล่งช๊อปให้ด้วยครับ แล้ว monster พอได้เปล้าครับ[ปลื่ม]

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 10:42:01 pm »
ซื้อตามเวป ร้านตาลอมรินทร์พลาซ่า. ร้านbom bom แถวรัชดา ทุกอย่างเปิดโลกได้ด้วย googleครับ ส่วนสายmonster เอกลักษณ์เด่นทางย่านเสียงต่ำ(เบส)มีเนื้อมีมวลน้ำหนัก ไม่โปร่ง บาลานซ์ดีทุกย่านเสียง รุ่นถูกๆพันนิดๆเสียงยังดีเลยครับ เมดอินusaหายห่วง ถ้าบ้านระบบไฟดี เต้ารับดี ฟังของไม่แพงก็ดีไปหมดครับ กราวน์ดลงให้เรียบร้อย รับรองsystymถูกๆกลายเป็นเทพได้

ออฟไลน์ pratad22

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:27:04 am »
ซื้อตามเวป ร้านตาลอมรินทร์พลาซ่า. ร้านbom bom แถวรัชดา ทุกอย่างเปิดโลกได้ด้วย googleครับ ส่วนสายmonster เอกลักษณ์เด่นทางย่านเสียงต่ำ(เบส)มีเนื้อมีมวลน้ำหนัก ไม่โปร่ง บาลานซ์ดีทุกย่านเสียง รุ่นถูกๆพันนิดๆเสียงยังดีเลยครับ เมดอินusaหายห่วง ถ้าบ้านระบบไฟดี เต้ารับดี ฟังของไม่แพงก็ดีไปหมดครับ กราวน์ดลงให้เรียบร้อย รับรองsystymถูกๆกลายเป็นเทพได้
++ ใช่ครับ เล่นเครื่องเสียงอย่าตั้งความหวังให้มันจนเกินไป แล้วจะพอใจครับ วันก่อนเดินเล่นแผนกเครื่องเสียงที่แมคโคร ไปสะดุดเสียงเพลงของชุดนี้เข้า

http://sokenthai.com/2011/product_detail.php?product_id=417 เลยต้องเดินไปฟังใกล้ ๆ และยืนฟังอยู่หลายเพลง แม้ราคาจะไม่กี่พัน แต่เสียงที่ได้ ผมว่ามันคุ้มมาก ๆ เสียงใส ดี เบสนุ่ม ๆ หนัก ๆ ฟังสบาย ฟังนาน ๆ ก็ไม่ล้าหู สรุป เสียงดี ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2014, 11:28:21 am โดย pratad22 »

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:51:49 am »
monster ดีระวังของปลอมเยอะมาก ดูที่ห้างใหญ่ๆหน่อยอุ่นใจกว่า ราคาเมืองไทย เเพงกว่าเมืองนอกเยอะครับ เคยใช้ xp hp ตัวใหญ่สายสีชมพู คุณภาพดี เนื้อเสียงหนา ถ้าใช้ avr ที่เสียงทึบ จะทึบหนัก เหมาะกับพวก yamaha onkyo denon ครับ ต้องการรายละเอียดความโปร่ง ของเสียงดู qed สายเงิน อย่างที่ท่าน ronnawut ว่ามา ( ผมใช้ hdmi ของเจ้านี้อยู่ )

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 01:30:18 pm »

[yes] [yes] [yes]   พื้นฐานที่จำเป็น สำหรับการใช้ เครื่องดูหนังฟังเพลงจร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2014, 01:31:27 pm โดย wat12 »

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 03:12:19 pm »
แล้วสายแบบ diy ตามเว็ปที่ขายราคา 1000-4000  หน้าเล่นเปล่าครับ มีไครเคยใช้ เล่าให้ฟังหน่อยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 07:42:57 pm »
ผมมีสาย  mark audio หัวโรเดียม เห็นผลจริง ใส่กะบลูเรย์เสียงเปลี่ยนเลย  พุ่งมีไดนามิค  ใส  ภาพกริ๊งใสสีเพิ่ม  เส้นละ 1300 ถูกดี  ไม่ใช่หน้าม้าแต่เป็นแค่นักทดลองครับอะไรแปลกๆตามเวปผมไล่ซื้อมาเยอะแล้ว ผมว่า diy ของเค๊าต้องดีในระดับนึงไม่งั๊นคงไม่กล้ามาขายในเวป  มีหลายเจ้าคุณภาพดีมากๆ แต่อย่าเอาไปเทียบกับของมีแบรนด์ผมว่าคนละเรื่อง  มันมีระดับดีของมันบนเวทีเล็กๆครับ  สรุปผมว่าน่าเล่นทีเดียวซื้อได้เลย