ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย Power Insert สำหรับทีวีดิจิตอล  (อ่าน 1012 ครั้ง)

ออฟไลน์ blackcatt

• *
ขาย Power Insert สำหรับทีวีดิจิตอล
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 12:16:39 pm »
ปิดการขาย มีคนมารับถึงที่ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2014, 07:57:47 pm โดย blackcatt »

ออฟไลน์ BabY Home Theater

• Edge LED TV member
Re: ขาย Power Insert สำหรับทีวีดิจิตอล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 02:15:05 pm »
 [ปลื่ม] มันทำงานไงอ่ะครับ ใช้แล้วดีขึ้นไหมครับ ในรถยนต์ใช้ได้ป่ะครับ

ออฟไลน์ blackcatt

• *
Re: ขาย Power Insert สำหรับทีวีดิจิตอล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 01:56:26 pm »
มันใช้จ่ายไฟเลี้ยงให้กับเสาแบบactive ครับ

โดยปกติถ้าเอาเสาไปต่อกับ set top box ตัวกล่องมันจะจ่ายไฟเลี้ยงให้เสาได้ ก็ไม่ต้องใช้ power insert ตัวนี้

แต่สำหรับคนที่ใช้ทีวีที่มีภาครับดิจิตอลในตัว (ไม่ต้องใช้set top box) ถ้าใช้เสาก้างปลาหรือหนวดกุ้งก็ไม่เป็นไร เสียบตรงได้เลย ไม่ต้องใช้ไฟเลี้ยงเสาก็ดูได้ปกติ

ส่วนคนที่ไม่สะดวกขึ้นเสาก้างปลา และเสาหนวดกุ้งรับสัญญาณได้ไม่ดี ต้องใช้เสา active ในอาคาร ซึ่งจำเป็นต้องใช้ไฟเลี้ยงเสา

จึงต้องใช้ power insert ต่อกับ usb ของทีวี (หรือ adapter usb เสียบไฟบ้านของมือถือ) เพื่อที่จะจ่ายไฟเลี้ยงให้เสาทำงานได้ครับ

ส่วนในรถยนต์ ปกติน่าจะใช้ set top box กัน ดังนั้นจึงไม่ต้องใช้ power insert ตัวนี้

คร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ :)