ผู้เขียน หัวข้อ: ็H/KกับPOLK  (อ่าน 2269 ครั้ง)

ออฟไลน์ onkyo

• Edge LED TV member
็H/KกับPOLK
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 01:59:17 pm »
ตอนนี้มี A3คู่หน้า   A1เซอร์ราวด์ เซนเตอร์ PRIMUS 250 ซับวูฟเฟอร์ MRZ 10นิ้วว่าจะจับคู่กับ H/K ดูหนัง 80ฟังเพลง20 ไม่ทราบว่าเสียงจะเข้ากันไหมครับรบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ชี้แนะหน่อยครับผมตอนนี้ใช้ A3 ฟังเพลงกับ SUNSUI ไปพลางๆก่อนครับขอบคุณครับ (ส่วนตัวยังไม่เคยฟัง H/K เลยครับได้อ่านแต่ในเว็ปเห็นว่าเสียงหนักแน่นกำลังสำลองดีครับ)  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: ็H/KกับPOLK
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 02:19:42 pm »
เข้ากัน

ออฟไลน์ suchart

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 03:19:02 pm »
คู่นี้ น่าจะมันส์ครับ...

ออฟไลน์ Kankasem

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 04:30:14 pm »
ต้องลองครับ

ออฟไลน์ Happytime

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 08:40:51 pm »
เสียงหนาดีคับ ช่วยลดความสดของpolkไปได้เยอะ ดูหนังมันแน่คับ

ออฟไลน์ onkyo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2014, 10:17:42 am »
มีใครใช้บ้างครับอยากรู้แนวเสียงครับผมว่าเป็นไงบ้าง แต่ส่วนมากเห็นจับคู่กับออนเกียวกันเยอะ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2014, 10:35:58 am »
amp harman เเต่ละรุ่นเสียงยังไม่เหมือนกัน รวมทั้ง องค์ ประกอบหลายอย่าง สาย hdmi สายลําโพง สาย analog สภาวะของห้องเเต่ละห้อง ไม่มีใครตอบได้หรอกครับ ว่ายกเข้าไปในห้อง ท่านเเล้วเสียงจะเป็นไง เพราะเงื่อนไข มีอยู่หลายอย่าง อีกทั้งการจัด วาง ที่บอกกล่าวเป็นเพียง คร่าว บุคลิค หลักๆ ของ amp ของ ลําโพง ครับ ชอบไม่ชอบต้องลองฟังเอาเอง ทั้งนี้ทั้งนัน คนเรามีความชอบที่ไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ suchart

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2014, 11:17:28 am »
amp harman เเต่ละรุ่นเสียงยังไม่เหมือนกัน รวมทั้ง องค์ ประกอบหลายอย่าง สาย hdmi สายลําโพง สาย analog สภาวะของห้องเเต่ละห้อง ไม่มีใครตอบได้หรอกครับ ว่ายกเข้าไปในห้อง ท่านเเล้วเสียงจะเป็นไง เพราะเงื่อนไข มีอยู่หลายอย่าง อีกทั้งการจัด วาง ที่บอกกล่าวเป็นเพียง คร่าว บุคลิค หลักๆ ของ amp ของ ลําโพง ครับ ชอบไม่ชอบต้องลองฟังเอาเอง ทั้งนี้ทั้งนัน คนเรามีความชอบที่ไม่เหมือนกันครับ

+1  ครับ   
รสนิยมทางโสตประสาทของคนเรานั้น ไม่เท่ากัน

ดังนั้น  ลองฟังด้วยหูของตัวเอง ให้เยอะที่สุด มากที่สุด  ค่อยจ่ายตังค์ซื้อมันครับ