ผู้เขียน หัวข้อ: ในงาน Power Buy รุ่นไหนน่าซื้อครับ ระหว่าง ss UA40H5500 กับ sony KDL-40W600B  (อ่าน 2150 ครั้ง)

ออฟไลน์ chavap

• *
กำลังตัดสินใจซื้อทีวีเครื่องใหม่เพื่อแทนเครื่องเดิมที่เก่ามากแล้วครับ ดูขนาด 40 นิ้วไว้เนื่องจากชั้นวางทีวีเป็นช่องและมีพื้นที่จำกัด กว้างแค่ 95 ซ.ม.

ดูไว้ 2 รุ่น คือ  ซัมซุง UA40H5500 กับ โซนี่ KDL-40W600B ครับ

วัตถุประสงค์ในการใช้งานส่วนใหญ่จะดูฟรีทีวี ดูหนังแผ่น (เครื่องเดิมเป็นแบบจอตู้ธรรมดาเลยครับ จึงดูได้แค่นั้น 5555) แต่อยากได้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต และสามารถดูหนังและรูปจาก USB ได้รองรับไฟล์หลากหลายประเภทโดยไม่มีปัญหาซับไตเติ้ล

รบกวนสอบถามผู้รุู้ครับว่ารุ่นไหนน่าซื้อ หรือหากมีรุ่นอื่นที่แนะนำก็ยินดีนะครับ ในอนาคตคิดว่าจะซื้อ HD Player มาเล่นเพิ่มเติมด้วยน่ะครับ ^^
ขอบคุณครับ ^^