ผู้เขียน หัวข้อ: Tv lcd42นิ้ว Sony KLV-40BX420 สีเพี้ยน ซ่อมได้ไหมครับ  (อ่าน 7425 ครั้ง)

ออฟไลน์ waiwaiquick

• Flat TV member
  • *
Tv lcd42นิ้ว Sony KLV-40BX420 สีเพี้ยน ซ่อมได้ไหมครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 11:01:45 am »
อาการภาพ สีเพี้ยน ภาพซ้อนกัน  อาการนี้ซ่อมได้ไหมครับ ค่าซ่อมแพงไหม

ถ้าส่งซ่อมศูนย์จะแพงไหม อยากได้ร้านซ่อมแถว พระประแดง-สุขสวัสดิ์70 ผมอยู่แถววัดครุใน
ขอบคุณครับ

• *
Re: Tv lcd42นิ้ว Sony KLV-40BX420 สีเพี้ยน ซ่อมได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 12:36:16 pm »
ขอบคุณครับ...จะลองให้ร้านแถวบ้านดูครับ

• *
Re: Tv lcd42นิ้ว Sony KLV-40BX420 สีเพี้ยน ซ่อมได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 09:41:29 pm »
ขอบคุณครับ...จะลองให้ร้านแถวบ้านดูครับ
  ถ้าช่างดูอาการแล้วทราบว่าอะไรเสีย  จะต้องซ่อมที่ไหนบ้าง ฝากไว้ซ่อมได้ครับ  แต่ถ้าช่างไม่ทราบเมื่อดูอาการแล้ว  แสดงว่าเขายังไม่เคยทำหรือขาดความชำนาญ  ซึ่งอาจทำให้จอเสียถาวรได้ครับ  ลูกค้าอยู่แถวไหนครับ   ผมแนะนำร้านให้ดีกว่าไหม

น่าเสียดายน่าจะแนะนำมาก่อนหน้านะครับ ผมได้ติดต่อให้ร้านซ่อมไปแล้ว

ร้านช่างสายันต์-พระประแดง หามาจากในเวบ ร้านซ่อมดอทคอมนะครับ เห็นว่าอยู่ใกล้บ้านมาก

เค้าบอกว่าจอภาพไม่เสียอาจจะพวกบอร์ดนะครับ เค้าประเมิณราคาสูงเหมือนกัน จำใจให้ยกไปซ่อมแล้วครับ
(ครึ่งหนึ่งของราคาซื้อLED32นิ้วของจีนตัวใหม่)

ขอบคุณมากเลยนะครับที่จะแนะนำ...ร้านให้-ถ้าเค้าซ่อมไม่ได้จะ PM ไปถามชื่อร้านซ่อมนะครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 09:08:59 am »
เมื่อเช้าแจ้งว่า แพนเนล ครับ ซ่อมได้... ตามอย่างท่านว่าไว้  [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 10:29:57 pm »
 [ไม่พูด] ซ่อมไม่ได้ ยกทีวีเอามาคืนแล้วครับ  [ไม่พูด]

สงสัยจะต้องขายเป็นอะไหล่ เลิกซื้อของมียี้ห้อล่ะ ซื้อของจีน เสียโยนทิ้ง