ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ oppo 105 มาใหม่ ควรจะอัพ เฟิร์มแวร์ มั้ย  (อ่าน 3741 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarawutkkk

• LCD TV member
  • **
 [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย] [yes] [yes] [yes]

ออฟไลน์ sepia

• *
Re: ซื้อ oppo 105 มาใหม่ ควรจะอัพ เฟิร์มแวร์ มั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 03:10:36 pm »
ผมว่าถ้าใช้ได้ดีทุกฟังชั่นอย่าไปอัฟเลยดีกว่า
ของผม oppo 103 ซื้อมา 2ปีกว่าแล้วไม่เคยต่อเน็ตอัฟเลยอ่านไฟล์
Fullrip ที่เป็นโฟล์เดอร์ฉลุยดี ยกเว้นFile ISO. ซึ่งไม่อ่านอยู่แล้ว ถ้าไฟล์ไหน
ที่โหลดมาเป็น ISO. ผมก็แปลงเป็น โฟล์เดอร์ใช้เวลาแป๊บเดียวก็เอามาเล่น
ได้แล้วครับ ยกเว้นหนังบางเรื่องที่ติด cinevia ก็ส่งให้ popcorn c200 เล่นไป

• **
Re: ซื้อ oppo 105 มาใหม่ ควรจะอัพ เฟิร์มแวร์ มั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 08:07:35 pm »
ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ POKAPONG

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 10:13:54 am »
OPPO105 มี cinavia ติดตัวมาจากโรงงาน ดังนั้นการเปลี่ยนหรืออัพFWตัวใหม่ๆจึงไม่ใช่เรื่องน่ากลัวอะไรครับ  หากพอใจอยู่แล้ว การอัพFWคงไม่จำเป็น แต่หากต้องการทดสอบหรือลองของใหม่ซึ่งโดยมากมีผลไปในทางบวก ก็จัดการ อัพได้เลยครับ โดยมากที่เห็นชัดจะเป็นเรื่องคุณภาพของภาพที่ดีขึ้นครับ

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 11:40:31 am »
ถ้าของเก่าดีอยู่แล้ว อย่าอัพเลยครับ อัพแล้วมีผลกับการอ่านซับไทย บางนามสกุลในไฟล์นะครับ
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 05:54:32 pm »
อัพไปแล้ว ขอพระค้มครอง555