ผู้เขียน หัวข้อ: dtv hd1 ใช้กับจานอะไรครับ  (อ่าน 1999 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chakaphorn

• Edge LED TV member
dtv hd1 ใช้กับจานอะไรครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 02:57:19 pm »
พอดีผมจะซื้อกล่อง dtv hd1  ครับ  แต่ไม่รู้ว่าใช้กับจานอะไร  ผมเห็นมีโปรดูทรูปี ถึงสิ้นปี 2557  และมีเติมช่องของ GMMZ ด้วยอ่ะครับ

ผมอยากจะดูทุกช่องเลย ตามที่โฆษณาในเวปอ่ะครับ  ทั้งทรูและGMMz

: ใช้จานอะไรครับ

:  ราคากล่องตอนนี้ราคาเท่าไร

(กล่องเก่าผมใช้ GMMz HD กล่องขาว + จานดำ ครับ) กะว่าจะขายกล่องเก่าอยู่

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: dtv hd1 ใช้กับจานอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 09:02:54 am »
ดีทีวีใช้กับจานเหลืองครับ
การซื้อเฉพาะเครื่องรับเพียงอย่างเดียว มันเหมาะกับคนที่มีจานอยู่แล้ว (ซึ่งอาจมีจานแดง จานเหลือง จานเขียว จานน้ำเงิน อยู่แล้ว) หรือ คนที่ต้องการเพิ่มจุดรับชมจุดที่ ๒ - ..... ครับ  ถ้ายังไม่มีจาน ควรซื้อมาทั้งชุดเลยครับ (จาน เสานจาน แขนฟีด หัวจับแอลฯ แอลเอ็นบีเอฟ สาย หัวสาย และเครื่องรับฯ) แล้วมาจ้างช่างติดเอา
ราคาก็ตามหน้าเว็บที่คุณเห็นนั้นแหละครับ ยังไม่รวมส่งและติดตั้ง

ถ้าจะขายกล่องเก่าออก แล้วเอาเครื่องใหม่มาดู ก็ใส่ ไดเส็คสวิทช์ (เป็นอุปกรณ์รวมดาวเทียมหลายดวง แต่หนึ่งเครื่องรับฯ) อีกตัว ก็จะดูช่องของจานดำได้ด้วย