ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนกล่อง hd ใหม่แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2212 ครั้ง)

ออฟไลน์ chelsea

• Flat TV member
  • *
จะเปลี่ยนกล่อง hd ใหม่แนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 07:46:08 pm »
ตอนนี้ใช้จานดำกับกล่อง ggmz smart อยู่ครับ

อยากจะเปลี่ยนกล่องใหม่เป็นแบบ hd ครับ

กำลังลังเลระหว่าง gmmz hd กับ psi 02 hd

แต่ใจเอียงไปทาง psi แต่ยังไม่ทราบว่ารายการที่่ gmmz เช่น ช่อง one ช่อง bangchannal มีสามารถดูในกล่อง psi ได้ไหมครับ

รายการท่องเที่ยวญี่ปุ่นกินอาหารมีไหมครับ

แล้ว psi มี hd กี่ช่องครับ ต่อกับจานดำต้องปรับหน้าจานอะไรใหม่ไหมครับ รึว่าใช้งานได้เลย

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: จะเปลี่ยนกล่อง hd ใหม่แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 11:38:53 pm »
ช่องที่ถามมา เมื่อก่อนปล่อยแบบฟรีทีวีผ่านดาวเทียม ปัจจุบันมันเข้ารหัสแบบง่าย (สามารถหาคีย์มาใส่เองได้ แต่เครื่องที่คุณจะซื้อ มันใส่คีย์ด้วยตัวเองไม่ได้ ถ้ามันไม่ OTA มาให้ก็จบครับ) ส่วนช่อง HD มีน้อยกว่าด้วยครับ และถ้าหน้าจานคุณตรง ช่อง BVN คุณรับได้ก็ไม่ต้องทำอะไรครับ ซื้อมาต่อใช้ได้เลย ส่วนช่องทีวีดิจิตอลที่เป็น HD สัญญาณถูกส่งมาอ่อน จานขนาดน้อยกว่า ๖ ฟุตจะดูไม่ได้เป็นส่วนใหญ่