ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่คอนโดมีจานรวม (ของ true) จะซื้อกล่องขายขาดมาติดจะดูได้มั้ยคะ  (อ่าน 4472 ครั้ง)

ออฟไลน์ atomzah

• *
อยู่คอนโด ซึ่งห้ามติดจานแยกออกมาค่ะ ก่อนหน้านี้เคยทำการสมัครสมาชิก true  แต่เนื่องจากไม่ได้ไปอยู่ประจำจึงเอาออก จึงมีสายที่เคยต่ออยู่ในห้องแล้ว (คอนโดเป็นจานรวมของ true) คราวนี้จึงดูทีวีไม่ได้เลย ถ้าอยากจะดูนี่ควรจะทำอย่างไรดีคะ ระหว่าง
1. ซื้อจานขายขาด true มาดูจะทำได้มั้ยคะ หรือว่าเค้าจะ block สัญญาณไว้ แล้วดูช่องไรได้บ้างคะ
2. แอบติดจานดาวเทียม 35 เซน (เนื่องจากระเบียงหันออกไปทางทิศตะวันตกพอดี) จะทำได้มั้ยคะ เวลาติดกลัวนิติจะเห็นแล้วจะมีปัญหา แต่จริงๆสนใจอันนี้มากกว่า เพราะว่ามีช่องที่น่าสนใจเยอะกว่า
ควรเลือกทางไหนดีคะ หรือมีทางอื่นแนะนำมั้ย มีข้อดี-เสียอย่างไรบ้าง เป็นไได้อยากได้แบบไม่มีรายเดือนอ่ะค่ะ ขอบคุณนะคะ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ดูที่สายสัญญาณเดิมที่เคยดูอยู่ครับว่ายังมีสัญญาณมามั๊ย ถ้ามีเอาเครื่องทรูไปใส่ก็ใช้ได้เลย (วิธีเช็คด้วยตนเองเบื้องต้น ก็คือ หายืมเครื่องทรูของเพื่อนที่มีมาลองต่อดู ภาพมาก็ใช้ได้) จากนั้นก็อยู่ที่คุณจะตัดสินใจว่าจะเลือกใช้บริการแบบไหน

ออฟไลน์ atomzah

• *
ขอบคุณค่ะ แต่เครื่องที่ยืมมานี่ต้องระบบเดียวกันใช่มั้ยคะ เช่นระบบจานก็ต้องยืมเครื่องจานมา ระบบเคเบิลก็ยืมของเคเบิล ใช่มั้ยคะ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ขอบคุณค่ะ แต่เครื่องที่ยืมมานี่ต้องระบบเดียวกันใช่มั้ยคะ เช่นระบบจานก็ต้องยืมเครื่องจานมา ระบบเคเบิลก็ยืมของเคเบิล ใช่มั้ยคะ
ถูกต้อง