ผู้เขียน หัวข้อ: HD Player ที่ให้เสียงที่ดีรองมาจาก Cen Grand น่าจะเป็นยี่ห้อไหน รุ่นไหนครับ  (อ่าน 2084 ครั้ง)

ออฟไลน์ tudtoo

• Flat TV member
  • *
คือสงสัยอ่ะครับ

เรื่องภาพของ HD Player  Sigma จะได้ภาพที่สด และ เข้ม กว่า Realtex อันนี้พอจะรู้ได้ แต่ก็แล้วแต่คนที่ชอบภาพแนวไหน
แต่เรื่องเสียงของ HD Player หล่ะครับ ยี่ห้อไหนรุ่นไหนที่ใช้ Chipset ที่ให้เสียงที่ดีที่สนุกบ้าง

้อย่าง BDP ก็น่าจะ Oppo
อย่าง HD Player ก็น่าจะ Cen.Grand

แล้วถ้าไม่ใช่ Cen.Grand แล้วคือตัวไหนที่ให้เสียงที่ดีรองลงมา อย่าง Popcorn A410 นี่ถือเป็นตัวที่ให้เสียงดีกว่ารุ่นอื่นอย่าง Med8er หรือ Egreat หรือเปล่าครับ

[จิ้ม] [จิ้ม] [จิ้ม]