ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกอะไรดีครับ ระหว่าง Sony 32 นิ้ว กับ 40 นิ้ว ซึ่งราคาต่างกัน 500 บาท  (อ่าน 3292 ครั้ง)

ออฟไลน์ vichayut

• *
ตัวแรก คือ Sony KDL-32W700B   16,490
ตัวที่สอง คือ Sony KDL-40R470B  16,990

ความต่างคือ

Sony KDL-32W700B  เป็น LED ( Frame Dimming ), มี X-Reality PRO,  มี PAP (Picture And Picture), Motionflow XR 200 Hz  , มี internet

Sony KDL-40R470B มันเป็น Direct LED ( PWM Dimming ), ไม่มี X-Reality PRO (ตัวนี้มันคือะไร??), ไม่มี PAP (Picture And Picture), Motionflow XR 100 Hz , ไม่มี internet

ส่วน Resolution เป็น 1920 x 1080 ทั้งคู่ แบบนี้คือ Full HD ทั้ง2ตัวรึเปล่าครับ

ผมลองไปถามพนักงานตามห้างดู พนักงานก็ดูไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร แค่บอกว่า มี กะ ไม่มี internet - -" (เรื่อง internet ผมไม่ค่อยแคร์ซักเท่าไรเพราะ tv อยู่ใกล้คอม อยู่แล้ว) ที่อยากรู้คือ ระบบต่างๆ เช่น X-Reality PRO มันทำให้ภาพดีขึ้นขนาดไหน ควรจะมีรึเปล่า??

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ takahachi09

• Edge LED TV member
ตัวแรก คือ Sony KDL-32W700B   16,490
ตัวที่สอง คือ Sony KDL-40R470B  16,990

ความต่างคือ

Sony KDL-32W700B  เป็น LED ( Frame Dimming ), มี X-Reality PRO,  มี PAP (Picture And Picture), Motionflow XR 200 Hz  , มี internet

Sony KDL-40R470B มันเป็น Direct LED ( PWM Dimming ), ไม่มี X-Reality PRO (ตัวนี้มันคือะไร??), ไม่มี PAP (Picture And Picture), Motionflow XR 100 Hz , ไม่มี internet

ส่วน Resolution เป็น 1920 x 1080 ทั้งคู่ แบบนี้คือ Full HD ทั้ง2ตัวรึเปล่าครับ

ผมลองไปถามพนักงานตามห้างดู พนักงานก็ดูไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร แค่บอกว่า มี กะ ไม่มี internet - -" (เรื่อง internet ผมไม่ค่อยแคร์ซักเท่าไรเพราะ tv อยู่ใกล้คอม อยู่แล้ว) ที่อยากรู้คือ ระบบต่างๆ เช่น X-Reality PRO มันทำให้ภาพดีขึ้นขนาดไหน ควรจะมีรึเปล่า??

ขอบคุณครับ

ราคาแรงไปนะ ลองครวจสอบราคากับร้านข้างนอกก่อน

TV เอาใหญ่ๆ ไว้ก่อน

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ตัวแรก คือ Sony KDL-32W700B   16,490
ตัวที่สอง คือ Sony KDL-40R470B  16,990

ความต่างคือ

Sony KDL-32W700B  เป็น LED ( Frame Dimming ), มี X-Reality PRO,  มี PAP (Picture And Picture), Motionflow XR 200 Hz  , มี internet

ขอบคุณครับ

x-reality pro คือชิฟประมวลผลรุ่นสูงของ sony ครับ จะให้ภาพที่คมชัด ไล่เฉดสี และกำจัดนอยซ์หรือสัญญาณรบกวนได้ดีกว่า จะใช้กับทีวี sony ระดับกลางขึ้นไป
ส่วน R470B เป็น led รุ่นประหยัดเกือบๆกลางจะใช้ชิฟประมวลผลคนละตัว (Clear resolution enhancer) และน่าจะใช้จอ พาแนลคนะเกรด  ทำให้ภาพสู้รุ่นซีรีย์  W ไม่ได้
แต่ถ้าจะให้ผมแนะนำ ผมแนะนำให้เพิ่มเงิน ไปเล่น 40W600B ครับ รุ่นนี้ใช้ชิฟตัวเดียวกับ 32W700B จะต่างกันที่ฟังก์ชั่นอินเตอร์เนตแค่นั้น ราคาข้างนอกราว 18xxx-19xxx บาท
หรือถ้าเป็นแบรนด์เกาหลีราคาระดับเดียวกันอย่าง samsung 40h6300 สเปคและภาพก็จะดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2014, 05:15:43 pm โดย sirota »

• *
พอดีจะใช้ first choice ผ่อน 0% 20 เดือนอ่ะครับ แล้วได้อีก cash back 7%  ไม่แน่ใจว่าร้านข้างนอกจะมี pro first choice รึเปล่า??

ออฟไลน์ titans7747

• Edge LED TV member
พอดีจะใช้ first choice ผ่อน 0% 20 เดือนอ่ะครับ แล้วได้อีก cash back 7%  ไม่แน่ใจว่าร้านข้างนอกจะมี pro first choice รึเปล่า??

[โขก] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ลองโทรสอบถามร้านที่เราจะไปซื้อก่อนครับ ว่ามีโปรบัตรอะไรบ้าง

• *
ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2014, 09:06:38 pm โดย vichayut »